Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Thay pin có nhanh như thay pin dt không ? Thay tới lui có nát con xe không ?
Sau mấy năm free pin thì có bắt mua pin không ?
Trạm sạc đã làm đến đâu rồi ?
Xin lỗi bác, 3 ngày sau khi hết giãn cách, Vinfast đã lắp xong trạm sạc ở Vũng Tàu. Với cái tốc độ làm thế này thì cả Việt Nam phủ trong một nốt nhạc. Vinfast chỉ sợ Omicron đại đế thôi.

Tất cả pin sẽ thuê, và cái này nói từ cả năm nay rồi chắc bác không đọc tin. Giá thì thay đổi theo giá điện và giá xăng, thay thế nào thì có trời mới biết được, bác lo ngại thì không nên mua, vì sẽ vừa chạy vừa lo lắng.

Còn em đặt VF 8, các bác chiến không ??? Giá sau khi trừ mọi coupon xuống chắc còn 750 triệu, tầm giá này mà còn lăn tăn thì chắc chỉ có lên sao hỏa mua xe thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Xin lỗi bác, 3 ngày sau khi hết giãn cách, Vinfast đã lắp xong trạm sạc ở Vũng Tàu. Với cái tốc độ làm thế này thì cả Việt Nam phủ trong một nốt nhạc. Vinfast chỉ sợ Omicron đại đế thôi.

Tất cả pin sẽ thuê, và cái này nói từ cả năm nay rồi chắc bác không đọc tin. Giá thì thay đổi thay giá điện và giá xăng, thay thế nào thì có trời mới biết được, bác lo ngại thì không nên mua, vì sẽ vừa chạy vừa lo lắng.

Còn em đặt VF 8, các bác chiến không ??? Giá sau khi trừ mọi coupon xuống chắc còn 750 triệu, tầm giá này mà còn lăn tăn thì chắc chỉ có lên sao hỏa mua xe thôi.
Mình hỏi thì vẫn bị áp thuế trước bạ 10%....

Kỳ vậy nhỉ??

nếu miễn trước bạ mình sẽ cọc vf 9

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nói chung cũng phải đợi thực tế mới quyết đc.
Vì người mua xe Vin thì thấy là xe xịn, chứ mình trong tình huống được phân cho một con SA theo chế độ, phải nói thật là thà cho đi mấy con Cẩm ly, Santafe hay Pajero còn hơn, mà xin ko được.

Hạng B1
21/10/11
72
64
18

Tất cả pin sẽ thuê, và cái này nói từ cả năm nay rồi chắc bác không đọc tin. Giá thì thay đổi thay giá điện và giá xăng, thay thế nào thì có trời mới biết được, bác lo ngại thì không nên mua, vì sẽ vừa chạy vừa lo lắng.

thêm thông tin giá vf6,7 nữa là chọn thôi, kẹt quá thì mua bộ sạc về nhà sạc

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
VinFast tuyên bố sẽ là hãng xe thuần điện vào cuối năm 2022: Hãng sẽ ngừng bán xe xăng, chỉ bán xe điện từ cuối năm 2022.
Vậy lux, fadil ra đê hết hả bác, ko có bản nâng cấp

• Like
Reactions: lastballad
Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
F5, F6 400 mã, 500km 1 lần sạc là đủ phê rồi. Giá thuê pin còn quá cao, tăng 500km- 1000km/ tháng. Nhà nước phải giảm thuế, kích cầu người dân đi xe điện. Cứ lo moi thuế tiền dân thì dân có muốn cũng không dám xài.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212