Hạng D
25/10/07
1.316
6.166
113
Như kiểu : Lợn khoe áo mới nhỉ?

Chạy vòng vòng : ê nhà tau cũng có xe, lại còn nà xe địn nữa nhá.

Xịn xò quá.

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
hôm qua đi cao tốc LT DT gặp chiếc VF8 , đang chạy 100km/h mà nó lướt 1 cái véo qua mặt như 1 cơn gió luôn, ko bit có bị phạt tốc độ ko , mà xe điện nó lướt kinh thật
Tốc độ xe có bị giảm khi pin yếu ko nhỉ, giống mấy xe đồ chơi khi pin yếu sẽ chạy chậm đi

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Lúc xe xăng thấy bọn du tu bơ cũng soi gầm soi máy chém gió dữ nắm, giá rẽ đáng mua bla bla...hãng taxi ký hợp đồng tá lả....úp bô cái ngưng ráp nữa. :D, giờ tới xe điện cũng bọn du tu bơ ấy lại tiếp tục bài cũ... Kỳ này có cái mới xíu là ngoài việc hãng taxi đặt hàng, thì giờ tự mình lấy mở CTY taxi chạy luôn cho lẹ :D

• Haha
Reactions: kyogod
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
mặc dù ủng hộ nhưng tâm lý thật sự ko thích cách bán hàng của VF, hay đưa ra các chính sách bán hàng tự tay bóp dái,hoặc báo khống số liệu đặt hàng. nhớ thời VF8 thì chính Vinfast tuyên bố có 65000 đơn đặt sau 48h. ấy thế mà bàn giao VF8 được nửa năm rồi còn chưa nổi 5000 chiếc đến tay khách hàng . đợt đó đã thừa biết số liệu 65000 đơn là ảo lòi rồi

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Truyền thông nào của chính VF nói thế b hay toàn youtuber giật tít câu view
Từ trang của Vinfast: Through global partnerships with trusted suppliers and organizations, and unprecedented investment in R&D, VinFast is ready to lead the EV revolution.
Cũng như bao người Việt khác mình cũng mong Vinfast thành công. Nhưng theo hiện tại thì quả là họ nói rỗng nhiều hơn là những gì họ có thể làm. Giống như người mình có câu "thùng rỗng kêu to." Thị trường Mỹ không dễ cạnh tranh, rất khốc liệt. Thị trường xe hơi Mỹ lại càng khó. Họ có thể bán được ở VN nhưng qua Mỹ và các quốc gia khác thì có lẻ còn xa vời. Đây là những gì các trang xe họ review Vinfast:

Critics Agree: The VinFast VF8 Is Very, Very Bad

Hạng B2
27/3/23
145
125
43
Từ trang của Vinfast: Through global partnerships with trusted suppliers and organizations, and unprecedented investment in R&D, VinFast is ready to lead the EV revolution.
Cũng như bao người Việt khác mình cũng mong Vinfast thành công. Nhưng theo hiện tại thì quả là họ nói rỗng nhiều hơn là những gì họ có thể làm. Giống như người mình có câu "thùng rỗng kêu to." Thị trường Mỹ không dễ cạnh tranh, rất khốc liệt. Thị trường xe hơi Mỹ lại càng khó. Họ có thể bán được ở VN nhưng qua Mỹ và các quốc gia khác thì có lẻ còn xa vời. Đây là những gì các trang xe họ review Vinfast:

Critics Agree: The VinFast VF8 Is Very, Very Bad

Nằm trong Top 10 hãng ô tô điện thì ko dẫn đầu à hay là phải Top 1

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Nằm trong Top 10 hãng ô tô điện thì ko dẫn đầu à hay là phải Top 1
Ai tạo ra top 10 list vậy bạn? Trên thị trường hiện có bao nhiêu hãng ôtô điện? Khi bạn nói bạn "lead" nghĩa là bạn phải trên cùng hoặc ngang ngữa với những thằng trên cùng. Bạn có biết quý rồi Tesla bán bao nhiêu xe không?

Hạng B2
27/3/23
145
125
43
Ai tạo ra top 10 list vậy bạn? Trên thị trường hiện có bao nhiêu hãng ôtô điện? Khi bạn nói bạn "lead" nghĩa là bạn phải trên cùng hoặc ngang ngữa với những thằng trên cùng. Bạn có biết quý rồi Tesla bán bao nhiêu xe không?
Lại nhét chữ và bắt bẻ rồi, Top 10 hay 5 hay 3, hoặc những DN hàng đầu, đứng đầu gì cũng đúng, ko có gì sai