Hạng B2
3/10/12
287
85
38
Tập đoàn Vingroup nghiên cứu đầu tư dự án bất động sản quy mô hơn 800 ha tại huyện Châu Đức, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu.
Hôm trước em có thớt về chủ đề này, không biết sao bị xóa không lý do. Nay đăng lại để các bác bàn có thông tin và bàn luận.
Link: https://vietnamfinance.vn/vingroup-...0ha-tai-ba-ria-vung-tau-20180504224234468.htm

Attachments

Bác @Wuyến có ý kiến về thông tin này không?

em không biết việc này.
nhưng để thu hồi đất và triển khai dự án, thì em nghĩ cũng cần thời gian 5 năm.

trước giờ, Vin làm dự án thường âm thầm mua quỹ đất, và dự án khu dân cư nào cũng có thời gian chuẩn bị và hình thành từ 5 đến 7 năm.

lần này lại đưa tin ngay tại thời điểm xin quỹ đất, một động thái mới, không biết vì mục đích gì?

Hạng B2
3/10/12
287
85
38
em không biết việc này.
nhưng để thu hồi đất và triển khai dự án, thì em nghĩ cũng cần thời gian 5 năm.

trước giờ, Vin làm dự án thường âm thầm mua quỹ đất, và dự án khu dân cư nào cũng có thời gian chuẩn bị và hình thành từ 5 đến 7 năm.

lần này lại đưa tin ngay tại thời điểm xin quỹ đất, một động thái mới, không biết vì mục đích gì?
Thông tin này là bị rò rỉ ra chứ chắc Vin không chủ động đưa ra. Em nghĩ Vin đang cố dập,
Như thớt trước chủ đề này cũng bị xóa này :)

Thông tin này là bị rò rỉ ra chứ chắc Vin không chủ động đưa ra. Em nghĩ Vin đang cố dập,
Như thớt trước chủ đề này cũng bị xóa này :)

Dấu cũng không được, vì để có quỹ đất, phải thu hồi từ đất của dân, đâu phải mua lại quỹ đất của Chủ đầu tư khác như từ trước tới giờ.

• Like
Reactions: Xelai
cả khu vực Miền Đông, chỉ còn Châu Đức là có quỹ đất thích hợp với đầu tư khu liên hợp lớn, vì quan trọng nhất là gần cảng, cứng, và rẻ.

giờ như Tân Uyên, Long Khánh, Long Thành động vào phỏng tay, người có quyền sử dụng đất cũng phức tạp, nhiều thành phần, yêu cầu cao, phân mảnh... khó thu hồi nhanh được.