Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Chào các bạn, mình đang là cư dân Vinhomes smart city ở Hà Nội. Dân ở đây đang kêu như vạc về chất lượng cách âm căn hộ và chỗ để xe.
Hôm nay nay đọc thông tin thấy Vinhomes Grand Park trong Sài Gòn cùng 1 phân khúc 1 màu sơn ( khu saphire ) nhưng các tòa ở Grand Park có tận 2 tầng hầm lận, trong khi anh em ngoài này chỉ có 1 hầm, phải đi để xe cách đó 1 Km, nghĩ mà cay hồi mua Sale ko nói năng gì vụ 1 hầm mà chỉ nói "có thêm nhà để xe 10 tầng cho cư dân". Chất lượng xây dựng thì yếu kém, nhiều nhà nứt tường ở tấm Acotec, cách âm dở ẹc, giá thì đắt chứ ko rẻ ( từ 40tr/1m2 ) =)) anh em đang ở Grand Park cho xin ý kiến về chất lượng xây dựng và cách âm trong đó nhé, cảm thấy bị phân biệt đối xử quá.
Giá căn hộ ngoài đó rẻ bằng 1/2 trong này. Tiền nào thì L đó thôi pác ơi. Đừng chửi tại sao vin quận 9 nó mắc. Hầm thông ( chi phí cực lớn) đất bỏ ra để làm tiện ích. Như khu origami mật độ xây dựng có 20% ( khoảng đó em nhớ ko chính xác) thì giá nó phải khác.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
31/3/12
338
1.934
94
chán bác nhỉ. giá nhà thì rõ đắt chứ ko rẻ. ấy vậy mà cách âm như nhà ở xã hội.
Chất lượng chung cư Vin từ trung bình đến dưới trung bình mà. Ai biểu cứ khoái đâm đầu vào dự án của Vin chi. Anh có thấy từ đó giờ Vin làm ra đc sản phẩm gì ra hồn hoặc đúng với giá trị của sản phâm chưa :rolleyes:

• Haha
Reactions: runaway2310
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
vin nổi tiếng về tiện ích
chứ chất lượng căn hộ ko phải điểm mạnh
xác định thích những tiện ích như thế và mua để ở thì hãy mua.dù gì thì ngoài vin,chả có chỗ nào làm những tiện ích như thế

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Chất lượng chung cư Vin từ trung bình đến dưới trung bình mà. Ai biểu cứ khoái đâm đầu vào dự án của Vin chi. Anh có thấy từ đó giờ Vin làm ra đc sản phẩm gì ra hồn hoặc đúng với giá trị của sản phâm chưa :rolleyes:
A cứ phân tích vầy, có thể sẽ ảnh hưởng tới tốc độ bán hàng, tốc độ lấp đầy các dự án của Vin, qua đó có thể ảnh hưởng gián tiếp đến giá đất các dự án quanh Vin, là ảnh hưởng đến tài sản của nhiều người...
Ác chi ác dữ vậy a... ;)

• Haha
Reactions: microlhq and kyogod
Tập Lái
4/12/21
19
24
3
29
Giá căn hộ ngoài đó rẻ bằng 1/2 trong này. Tiền nào thì L đó thôi pác ơi. Đừng chửi tại sao vin quận 9 nó mắc. Hầm thông ( chi phí cực lớn) đất bỏ ra để làm tiện ích. Như khu origami mật độ xây dựng có 20% ( khoảng đó em nhớ ko chính xác) thì giá nó phải khác.
giá bằng nhau bác nhé rẻ bằng 1/2 thì em đã mừng, em search thử trên mạng thấy vinhomes grand park cũng tầm 40tr/1m2 thôi. Vin smart đắt ngang căn hộ cao cấp chứ ko phải rẻ.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
giá bằng nhau bác nhé rẻ bằng 1/2 thì em đã mừng, em search thử trên mạng thấy vinhomes grand park cũng tầm 40tr/1m2 thôi. Vin smart đắt ngang căn hộ cao cấp chứ ko phải rẻ.
về vị trí thì vgp xa trung tâm hơn bác
vinhome smart thì cách trung tâm cỡ 15 km còn vgp thì cách cỡ 22 km lân.độ xa cách 1.5 lần rồi