Tập Lái
7/7/07
36
0
6
RE: Vios AT or MT

Theo em nếu chỉ chạy trong thành phố thì chơi AT thì tiện hơn vì tắc đường nhiều, còn nếu đi ra đường trường thì với máy 1.5 thì chạy AT yếu lắm, không vượt được, trời nóng bật điều hòa nữa thì cực yếu.

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: hoainam1510

Vios có ưu điểm tiết kiệm xăng, nhưng máy hơi yếu theo em chơi MT đi
Khi xe chạy vài năm máy yếu dùng AT khó chịu lắm. Lúc ấy khó bán

Đường VN hiện nay máy khỏe hay yếu chưa phải là quan trọng nhất bác ơi .. Matiz, Morning máy có 0.8 và 1.0 mà vẫn chạy tốt..

Vấn đề ở đây là lấy xe AT hay MT... và điều này giá cũng quyết định một phần .., Theo em nếu AT đắt hơn MT từ 1,5k trở xuống thì lấy AT còn hơn tầm đó thì lấy MT..

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

Theo em nếu bác đi tạm thì nên mua AT vì sau này dễ gả hơn, còn để đi thì mua MT cho khỏe. Nếu là em thì em sẽ chọn MT.

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

AT đi bác. Anh em mong chờ Vios mới cũng chỉ vì mỗi cái AT[&:]

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

AT các pác ơi! HN và TPHCM tắc đường nhiều khi muốn có luôn dịch vụ massage chân di động!!![8|]

Tập Lái
9/11/05
8
0
0

Em khuyên bác nên chọn AT vì đi AT an toàn hơn MT vi thao tác trên xe AT đơn giản và lẹ hơn khi đi MT em vi du cho bác tháy la khi bác đi xe AT thi khi thắng hay ơm cua cảm tháy chác chắng và an toàn hơn vì chân trái bác có cái gờ đỡ còn MT thi khong bác phải nhấn amrayda hai chan lung tung thiếu cân bàng khong thoải mái --> thiếu an toàn hơn phản ứng chậm hơn ma khi bác đi trong thành phố thi xe AT la nhất còn chuyện tiết kiệm nhiên liệu thì cái này em thấy tiết kiệm hay không ko phải do xe ma do thói quen lái xe của mỗi người

Hạng B1
4/5/07
57
0
0

đi AT...đi trong TP kẹt xe cứ gát một chân lên ghế mà chạy...khỏe re, trong khi mấy chiếc MT thi đạp chân côn gần chết...sang số cũng êm re ngồi trong xe ko bị giực giực

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

AT hay MT gì rồi bác cũng chạy được hết , tùy sở thích thôi . Nhưng suy từ con Altis của em thì hộp số MT khg nhẹ đâu , vào số cứ kêu lục cục , số ze thì từ Phạm Văn Mách trở lên ( Lý Đức nghĩ rồi) . À nó kêu thôi chứ em khg có ý gì về chất lượng nhé :D