Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: VIOS nặng tay lái ???

Vụ trợ lực lái, theo tui nghĩ, xe chạy cầu sau lái nhẹ hơn cầu trước. Nhưng mấy cái Accord,chạy cầu trước,mà lái vẫn nhẹ. Gớm thật !

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

vậy 318i bèo hơn cả vios hả bác , vậy mà em cứ tưởng nó phải ngang ngửa với altis chứ. :D:D:D:D:D:D:D

Tập Lái
26/9/04
44
0
0
www.thientuehotel.com

Trích đoạn: fernandoz

Dĩ nhiên dzồi,bác 1982 ạ. Nhưng đừng bao giờ vì muốn lái nhẹ,mà bơm cứng hơn quy định của nhà chế tạo = nó nổ lúc đang chạy đó ! Mà lại là nổ bánh trước ! Vì vừa chịu tải, chạy tốc độ cao, thời gian lâu liên tục cả giờ = bùm ! Nên ráp đúng loại vỏ cho mỗi loại xe, y như khuyến cáo của nhà chế tạo xe + chế tạo vỏ.
Bơm căng quá quy định còn gây mòn không đều trên bề mặt lốp , giảm độ bám đường và chống trượt, sẽ sớm phải thay lốp mới , lốp xe là bộ phận quan trọng hàng đầu trong xe nên được chăm sóc kỹ lưỡng

Hạng B1
18/1/08
67
0
0
www.toyotabmt.com

Trích đoạn: lengkeng

Nặng hay nhẹ phần nhiều là do lốp, lốp bơm căng, non hơi hay lốp béo gày là cảm giác khác nhau ngay... Bác xem con Accord ghẻ kia có phải đang xài lốp gày còn con Vios bác nâng cấp lên lốp béo ko? :D
bác này nói đúng đấy - mà con Vios bác đời bao nhiêu ấy nhẩy chứ con 2008 dùng lưỡi để đánh lái được đấy [8D]

Tập Lái
21/2/08
26
0
0

Đúng là tay lái VIOS nặng thật. Trước khi sử hữu VIOS tôi đã sở hữu 1 chiếc Cressida 92; Phải nói là Cressida tay lái có trợ lực cực nhẹ luôn và tay lái nhẹ rất thích hợp cho đường xá VN, vì phải đánh tay lái liên tục; Cũng là xe thuộc TOYOTA nhưng nhà SX chế tạo 2 dòng xe này với hệ thống trợ lực tay lái khác nhau; Vios có trợ lực tay lái động cơ điện và tay lái chỉ có trợ lực khi động cơ nổ máy; Loại khác là trợ lực tay lái bơm dầu thủy lực nên rất nhẹ;
Khi mới đi VIOS, ngày đầu tiên đi QN, về nhà bị mỏi cánh tay ; Mình tưởng trợ lực tay lái bị trục tặc, nên mang theo sự thắc mắc này vào hãng TOY GP và yêu cầu kiểm tra sửa chữa... Nếu đi vận tốc trên 100 Km, tay lái còn nặng hơn để đảm bảo an toàn hơn...
Tôi cũng đã sử dụng MBW 320i; Không chỉ tay lái rất nặng, mà cả chân ga cũng nặng; Đay là quan điểm của nhà SX

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM

em thấy đúng là con VIOS của em tay lái nặng hơn hẳn mấy chiếc khác của Toy mà em lái, tụi bạn lên lái cũng nói.

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM

có vấn đề này em tự hào lắm, con VIOS này gần đây nhất đi mũi né, chạy lòng vòng chơi về SG đổ 250 ngàn lại đầy bình. em không tin được luôn đó.

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Nhẹ hay nặng do cảm giác lái. Em thấy cứ CAM mà chơi, rất thật, lái cứ như chơi ấy. Tuyệt. Vote for XLE 2009

Hạng C
28/7/07
534
41
28

em thấy tay lái của Honda , vừa nhẹ , vừa nhạy , không có độ rơ , rất nguy hiểm cho người mới lái !