Tập Lái
17/8/15
8
2
3
Em tranh thủ hỏi ké: Visa cho F1 khi bố mẹ đã có Visa Mẽo.
1. Em đã có Visa Mẽo cũng như Canada và còn hạn. Giờ em muốn làm cho F1 5tuổi rưỡi đi chung: đi chơi ở Disneyland và Hollywood... nhân dịp Noel này. Thủ tục ra sao ạ?
2. Bà cả cũng có Visa Mẽo đi công tác..., visa em thì đi chơi không hà: vậy nếu đại diện xin visa và đi kèm f1 thì nên chọn bố hay mẹ cho tiện?
Ai rảnh thì dắt nó vô thôi.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Em tranh thủ hỏi ké: Visa cho F1 khi bố mẹ đã có Visa Mẽo.
1. Em đã có Visa Mẽo cũng như Canada và còn hạn. Giờ em muốn làm cho F1 5tuổi rưỡi đi chung: đi chơi ở Disneyland và Hollywood... nhân dịp Noel này. Thủ tục ra sao ạ?
2. Bà cả cũng có Visa Mẽo đi công tác..., visa em thì đi chơi không hà: vậy nếu đại diện xin visa và đi kèm f1 thì nên chọn bố hay mẹ cho tiện?
Xác định đi chơi thì cứ đi theo bố. Bạn tự điền DS-160 cho con và dẫn con đi PV là xong. Con nít thì càng dễ cho đi.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Còn tuỳ nha bác, e thân nhân bển đông hơn ở nhà mà e khai hết, lại có F4 mà vẫn OK nghe bác.
Mình ko nói là rớt hết nhưng có thân nhân ở bên thì khả năng bị đánh rớt nhiều hơn. Hôm mình đi PV có 3 người lớn, tuổi cũng khoảng xấp xỉ 60, cả 3 người đều có cty riêng, co sổ tiết kiệm. Vào nó hỏi vài câu liên quan đến thân bên Mỹ xong là out luôn.

• Like
Reactions: T.ran
Hạng D
2/9/12
1.060
22.319
113
Sài Gòn
Mình ko nói là rớt hết nhưng có thân nhân ở bên thì khả năng bị đánh rớt nhiều hơn. Hôm mình đi PV có 3 người lớn, tuổi cũng khoảng xấp xỉ 60, cả 3 người đều có cty riêng, co sổ tiết kiệm. Vào nó hỏi vài câu liên quan đến thân bên Mỹ xong là out luôn.

Thì e dùng từ "còn tuỳ" đó bác. Thường đã cho đi thì hỏi vài câu đại loại như đi bao lâu, có con chưa, đã đi đâu chưa (mặc dù đã khai rõ ràng rồi)... Và chúc chuyến đi vui vẻ.
E thấy thể loại hỏi nhiều thì 75% là out...

Đa số rớt phỏng vấn Visa là do có thân nhân anh em cha mẹ ở bên đó. Chỉ cần hỏi câu đó xong LSQ đánh rớt ngay là bạn hiều rồi đó. Không nên PV nữa, chỉ tốn tiền và time chứ ko đi được đâu. Lúc mình đi PV cũng có nhiều người là chủ doanh nghiệp có cty riêng có vài sổ tiết kiệm, nhà cửa..Nhưng chỉ cần hỏi có thân nhân bên Mỹ mà trả lời có là coi như toi.

Tôi phỏng vấn cả gia đình 4 người thì LSQ cũng chỉ hỏi đi chơi bao lâu, đi vùng nào. Hai đứa con mấy tuổi là xong. Chúc gia đình đi chơi vui vẻ. Đem theo giấy tờ Cty, Sổ hồng, Sổ tiết kiệm nó cũng chẳng thèm xem cái nào.

Khg thân nhân, tài chính ổn, cty riêng, đã từng đi Nhật, châu Âu, con 3 đứa còn nhỏ, đang đi học, vẫn ở VN...Out vẫn Out.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Khg thân nhân, tài chính ổn, cty riêng, đã từng đi Nhật, châu Âu, con 3 đứa còn nhỏ, đang đi học, vẫn ở VN...Out vẫn Out.
Lúc PV nó hỏi bạn những gì.
Lúc khai đơn DS-160 bạn nhờ ai khai hay bạn tự khai.
Lúc khai có khai gì sai hay không.

Mình có khai dùm cho bạn mình. Nó chưa đi nước ngoài PP trống trơn vậy mà PV 1 cái Mỹ cho đi ngay.

Hạng B2
17/2/14
278
11.354
93
E rớt 2 lần; pv đi công tác; cái này thằng pv thấy theo cảm tính nhìu; đừng nói tài sản nhiều hay đi nhìu nc rùi mà dễ đc cấp visa; pv Mỹ thì chỉ có 2 từ,theo e: HÊN XUI

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
E rớt 2 lần; pv đi công tác; cái này thằng pv thấy theo cảm tính nhìu; đừng nói tài sản nhiều hay đi nhìu nc rùi mà dễ đc cấp visa; pv Mỹ thì chỉ có 2 từ,theo e: HÊN XUI
Cũng chưa hẳn là như vậy. Theo mình thì cần những yếu tố này.
- Mục đích chuyến đi rõ ràng.
- Khai trung thực và đầy đủ. Nhiếu lúc mình khai sai hay quên khai nhưng nó nghĩ là mình khai gian.
- Có những ràng buộc để quay về VN.

Mấy lần mình khai dùm người thân hay mình đi PV đa phần nó chỉ hỏi về quan hệ gia đình và công việc ở VN. Mục đích chuyên đi và đi đâu mình cũng đã khai nhưng nó vẫn hỏi. Giấy Đăng ký kết hôn và Giấy khai sinh hay Giấy tờ Cty là hay bị kiểm tra chứ ít khi nó kiểm tra sổ hồng hay sổ tiết kiệm.

NOD
Tập Lái
13/1/13
22
75
78
Thường dân quê ko biết mới sử dụng dịch vụ, chứ dân thành thị thì cứ nộp qua mạng thôi. Vợ chồng em gái mình nộp qua mạng cũng xin visa được thôi

Tập Lái
17/8/15
8
2
3
Thường dân quê ko biết mới sử dụng dịch vụ, chứ dân thành thị thì cứ nộp qua mạng thôi. Vợ chồng em gái mình nộp qua mạng cũng xin visa được thôi
Nước nào vậy anh ? 0 cần pv luôn hả?

• Like
Reactions: tienhlm