Hạng C
11/3/11
951
456
63
Hội vịt Sài Gòn có ai muốn upgrade thì đăn ký nhờ bác chủ thớt đặt một loạt về chơi
Em đang rất ham.
Muốn đăng ký 1 bộ
mà nghe bác chủ nói: sau kh gắn thì sốc hơn. Cái này em hơi lo vì vợ em thường đi con này. Sốc quá thì ko dc

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Thiết kế của Vịt là tương đối cao và tương đối bồng bềnh, giờ lắp thêm cái option của Bác nữa chắc như đi tàu trên biển nhỉ?! Bác có option nào chống bồng bềnh cho Vịt không ạ.
Theo em hiểu thì cái option của Bác chỉ thích hợp khi chuẩn bị đi offroad thôi. Đi đường bình thường là vất vả đấy.

Hạng B2
27/11/11
187
0
16
HCM
lycafe nói:
Sao chụp hình sau lưng Em nó thế.

Em chụp sau lưung để thấy cái miếng thép bảo vệ bình xăng ạ.
Bác Zinger10@: Chính xác ạ. Em đi off chạy cực kỳ ngon, đường càng xấu thì càng thấy tác dụng của bộ gầm này, cao hơn vịt bạn 10 cm. Tuy nhiên khi đi phố thì bà cả nhà em không chịu vì nó không êm. Em vừa tháo ra thay lại bộ cũ để đi dạo phố...

Hạng B2
27/11/11
187
0
16
HCM
Lý do em tạm thời thay ra: Do trọng lượng xe chưa đủ... nặng
vì chưa có $ để làm luôn cản trước, cản sau, tời...
Đây là hình ảnh khi khui kiện hàng tại gara:

So sánh với đồ cũ:

Hộp giấy với dòng chữ: So you wanna be a offroad man - HEAVY DUTY.

Và đây là trích dẫn lời của một trong những "chiên gia" trong lĩnh vực offroad khi nói về lò xo, giảm xóc có cụm từ "Heavy Duty" như của em, bài đăng trên Otofun:

<span style=""color: #0000ff;"">"...Còn nếu xe chưa đủ trọng lượng mà lắp lò xo loại heavy duty thì cũng khỏi nhún, giảm xóc cứng như của xe lu, đặc biệt khi qua cua xe bị trượt hoặc đường có đá dăm hai bánh trước thường xuyên hẫng khỏi mặt đường có thể dẫn đến lạc tay lái.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Cụm từ Heavy Duty trong giảm xóc không giống như hộp số hay láp để chỉ đồ tốt hơn và bền hơn, heavy duty trong trường hợp giảm xóc là để chỉ xe thường xuyên chở nặng, ví dụ Heavy duty constant 120 kg là để chỉ xe chở 5 người và 500 kg hàng cùng cản tời, baga mui (giá nóc)... và thêm 120 kg nữa như thùng nước ngọt, bình dầu phụ, 2 lốp sơ cua... thì mới nên lắp loại giảm xóc này. Bình thường xe không gắn cản nên lắp loại soft, có gắn cản tời lắp loại medium để có được hiệu quả tốt nhất."</span>

Túm lại em vẫn chờ đợi để tiếp tục thử nghiệm, mà lúc này kho lúa của bà cả khó phá quá!

Last edited by a moderator: