Thảo Luận Vitara hay Terios???

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/4/05
106
0
0
tp ho chi minh
RE: So sánh tính năng 4WD

theo toi vitara ok, vi ter qua be so voi xe 2 cau va nhin tu truoc thi thay no giong hot vit sao do nu di thi hop hon

Tập Lái
26/7/05
6
0
0

Theo tôi, Vitara có hình thức xấu và cổ lỗ sĩ, trông không hiện đại tí nào. Tôi vẫn thích Terios hơn, rất thích hợp để đi trong thành phố.

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Trích đoạn: Gentle Clouds

Theo tôi, Vitara có hình thức xấu và cổ lỗ sĩ, trông không hiện đại tí nào. Tôi vẫn thích Terios hơn, rất thích hợp để đi trong thành phố.

Đề nghị bác xem lại quan điểm.

Vitara hay Terios???

Vitara hay Terios???

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

@ Râu bạc: Dưng mờ bác ơi!Đây là đang so sánh xe ở Diệt Lam.Bản thân bác có thấy xe Zu hiện đang bán ở VN so với xe bác Post hình trên,thì xe VN xấu và cổ lỗ không?Mẫu xe Zu đang SX ở VN là mẫu đời..Ơ KÌA đấy bác ạ.
Mẫu xe ở hình trên của bác,em cũng ưng lắm!

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Các bác cứ lăn lăn mãi giữa hai loại xe này là sao, theo em thì xe nào cũng như xe nào thôi, khi mình chăm sóc nó kỹ lưỡng và hài lòng về nó là okê rồi.
Mỗi người một sở thích khác nhau làm sao so sánh được các bác ơí!

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Bác tungrose nói đúng đấy, cũng như một cô gái, người thì thấy đẹp, người khác thì thấy không ( trừ hoa hậu nhé )
Tôi thì lý do thật đơn giản : đã đặt được chiếc Vitara giá ban đầu có 16,8k phải bỏ cho bạn nó lấy vì Gara nhà tôi có 3,99m dài -> chỉ đủ vừa Terios thế cho nên săn cho bằng được Terios.
Đi te rồi có dịp so sánh với Vita thì cũng thấy có cái mạnh, cái yếu khác nhau cũng như các bác đã bình luận so sánh rất nhiều. Cơ bản là thấy hài lòng với nó là được rồi.
Khi nào có điều kiện như các tay chơi thì ta chơi luôn chục chiếc từ cổ chí kim, các loại đời xe cho đỡ phải so sánh cái nào hơn cái nào kém ( như các vua chúa ngày xưa lấy được nhiều vợ he he...:):):)

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

oài...oài....em có chê ai xấu đâu, cả Vitara và Terios đều đẹp.
Nếu là em đi em sẽ chọn Vi
Nếu "Tiger" nhà em đi em sẽ chọn Ter...:D
Đặc biệt là Vitara Grand, bây giờ đi đường gặp nhiều lắm, không biết có phải xe của SUZUKI Việt Nam lắp không, hay vẫn là xe nhập?
Bác nào có thông tin không?

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Grand em thấy các bác bình loạn ầm trên này là hàng nhập.Giá nghe đâu khoảng bốn mấy,năm mươi.Khiếp!

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Nếu hai xe tính năng tương đương nhau, xe nào rẻ hơn thì chơi xe đó như vậy bạn đã tiết kiệm tiền. Còn sợ chiếc xe của bản xấu ư, đừng lo bởi vì cứ đi một thời gian bạn sẽ thấy chiếc xe của bạn rất đẹp. Tin tôi đi, bởi vì chiếc xe của bạn đã được bao nhiêu kỹ sư, kiến trúc sư trăn trở thiết kế ra no trước khi sản xuất không có chiếc xe nào xấu đâu.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Tui thấy các bác bàn luận sôi nổi quá nên cũng xin bổ sung thêm 1 tí:

Nếu bác nào vẫn còn băn khoăn giữa 2 em thì xin tham khảo thêm doanh số tháng 9/2005 (nguồn VAMA):

Tèr bán được 9 em
Vịt bán được 111 em.

Vậy tùy các bác nhận định rồi lựa choin:
- Nếu không thích bị đụng hàng thì chơi em Tẻr.
- Nếu thấy nhiều người mua hứa hẹn xe sẽ hay hơn thì chơi em Vịt.

Kính các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.