21/9/11
1.663
31.409
113
Em tìm mua được con VITARA còn ngon, thảm trải sàn phía sau mới quá. Xe để cho ông già em dùng, lâu lâu đi đâu lầy lội mới lấy đi nên sợ Ông già hay chở đồ linh tinh phía sau nên tìm mua tấm lót. Hôm bữa em đi siêu thị miễn thuế Tây Ninh, mua được 1 tấm lót ghế Sofa cho thảm sàn bằng nhựa, nhập từ USA (giá 380K)1 mặt phẳng, 1 mặt có đinh nhựa, em đem về cắt lại cho vừa với sàn phía sau của Vịt. thấy quá ngon các Bác ợ. để đồ thoải mái dễ vệ sinh, mỹ thuật cũng OK! với các xe khác các Bác dùng cũng ổn.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Đơn giản như là đang giởn vậy , để lâu không dùng thì tháo cọc - ắc quy ra và khoá cửa bằng cơm ( chìa ) hết các cánh . Để vậy vài tháng sau vẫn ok

Hạng D
12/1/10
2.720
5.591
113
Phan Thiết- Bình Thuận
4runner nói:
Đơn giản như là đang giởn vậy , để lâu không dùng thì tháo cọc - ắc quy ra và khoá cửa bằng cơm ( chìa ) hết các cánh . Để vậy vài tháng sau vẫn ok
Em có cách khác hay hơn nè, bác Zing cứ cho 1 bác nào đó...<span style=""color: #ffffff;"">.. VD như em nè </span>mượn đi trong thời gian bác vắng nhà!:D:D:D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.394
113
caty123 nói:
4runner nói:
Em có cách khác hay hơn nè, bác Zing cứ cho 1 bác nào đó...<span style=""color: #ffffff;"">.. VD như em nè </span>mượn đi trong thời gian bác vắng nhà!:D:D:D
Đem qua quận Tân Phú mà gởi Zin ạ. Có người chăm sóc xe miễn phí, nghe lời caty mang ra đến PT ko ổn tí nào.:D

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
4runner nói:
Có dịp off bác Zinger làm chuột bạch vụ mở cửa hậu sáng đèn trần đê ( bất chấp công tắc ở vị nào )keke. Hôm rồi off cafe với bác ở Hồ con rùa em thấy bác mở cửa ra mò mẫm lấy đồ vất vả quá . Chi phí chỉ 1 ly cafe TRUNG NGUYÊN thôi :D
Xe em ban đêm mà mở cữa nào thì nội thất cũng sáng rưc như sân khấu luôn ! Đèn trần trước em thay bằng bóng led 12đốm, đèn trần sau em nhờ chú An và chú Phước 84 luồn dây trên plafont lắp phía sau 1 cụm đèn led 18 bóng mua ở Cường Dung ADV.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Bác 4 cho em tư vấn về vụ đèn led nhé:

Em thay đèn trần và lắp thêm 2 dải led phía sau, Ban đầu thì oki, cực sáng. Nhưng từ khi em lắp thêm mấy cái đèn soi mứt + 1 dài led nữa trên đầu xe (tất cả đều ăn theo dây + của đèn trần, lấy từ công tắc đèn trần để có thể tắt mở theo đèn trần) thì từ lúc này đèn trần chính + đèn led đầu xe tối mờ mờ, nhưng dải led phía sau xe thì lại sáng rực rỡ như bình thường.

Em chưa hiểu lắm vì dây mass của đèn trần chính _ đèn trước _ đèn sau đều nối với nhau

Last edited by a moderator:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
em nói:
Nghe đồn con vịt nhà bác hoangtuden bị hỏng hộp số cầu sau thì phải.
Cầu sau cũng có số hả bác ????
Bác hoangtuden đọc được mấy tin này chắc là

đấy

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Vitara có 2 cầu:

Thông thường khi chạy ở chế độ 2wd (1 cầu) thì Vitara hoạt động với cầu sau.

Chỉ khi nào dùng 4wd, (sử dụng hộp số phụ kích hoạt 4wd) thì lúc đó cầu trước mới hoạt động

Lâu lâu cũng nên cài cầu để tránh tình trạng không chạy => "thối" cầu

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.184
113
www.phindeli.com
Hai Nguyen nói:
Bác 4 cho em tư vấn về vụ đèn led nhé:

Em thay đèn trần và lắp thêm 2 dải led phía sau, Ban đầu thì oki, cực sáng. Nhưng từ khi em lắp thêm mấy cái đèn soi mứt + 1 dài led nữa trên đầu xe (tất cả đều ăn theo dây + của đèn trần, lấy từ công tắc đèn trần để có thể tắt mở theo đèn trần) thì từ lúc này đèn trần chính + đèn led đầu xe tối mờ mờ, nhưng dải led phía sau xe thì lại sáng rực rỡ như bình thường.

Em chưa hiểu lắm vì dây mass của đèn trần chính _ đèn trước _ đèn sau đều nối với nhau
Cái này là do hiện tượng sụt áp khi đi dây quá dài. Hay xảy ra với các thiết bị dùng điện 12V.
Để khắc phục thì bác đấu cả 2 dây + và - theo kiểu mắc song song, sao cho khoảng cách từ nguồn cấp đến thiết bị càng ngắn càng tốt.
Ngoài ra bác nên xem lại tổng công suất của LED lắp thêm là bao nhiêu Watt. Em đoán là bóng đèn trần zin của Vịt chỉ khoảng 10-15W. Nếu bác gắn 3-4 cái thiết bị LED thì tổng công suất có thể vượt thiết kế => dễ bị quá tải nguồn, không chừng cháy xe như chơi :confused:

Last edited by a moderator: