Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
E định cưới 1 e Vit. đời 2004, Nhờ các Bác tư vấn giúp e kinh nghiệm mua xe củ Vitara thế nào nha? vd: máy móc, khung gầm....phụ tùng Suzuki nếu hư bên ngoài có hàng ko hay phải vào hãng thay Các Bác. tks.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Nếu pác ko có kinh nghiệm xem/ mua xe cũ thì có thể nhờ pác Phước 84 trên này (hiện đang làm ở Suzuki NVT) xem hộ chất lượng.

Máy móc Vịt cũng lành, đồ nào cần chính hãng thì vào hãng, đồ nào lắp lẫn thì lắp lẫn được (lọc dầu Toy khoang 100-120k)

Lọc gío thì khoảng 700k thì sau đó có thể cho máy giặt tái sử dụng được 5 lần (theo pác Tptitoe ở HN).

Dây côn thì nên dùng chính hãng, gía khoảng 800k - dùng được khoảng 8 vạn (5i-6 năm)

Bộ côn thì thay hàng Valeo (khoang 3trieu) hoac hàng hãng khoang 6-7 tr: đi khoảng 10 vạn

Lốp thì khoảng 2t4 / chiếc - đi được khoảng 6-8 vạn thì nên thay.

Bộ chia điện thì gía hãng khoảng 3t, còn hàng tương ứng bên ngoài khoảng 1t4 ...

Bugi: thường chỉ 5-60k / chiếc, thay đồ ngon thì 250/ chiếc

Đặc biệt quan tâm đến két nước:

Quạt điều hòa: xe nào chạy khoảng 7v là đến lúc quạt điều hòa chết. Nếu thay hàng hãng thì 5 chai, hàng hiệu có thể lắp vừa thì khoảng 3 chai 5. Còn như ẻm thì tháo thay chổi than thì 20k (có bác mua có 10k 2 cái chổi than) hic.

Két nước: hàng hãng thì đắt, nhưng hàng ngoài khoảng 3t là ngon lành

...

Nói chung là chẳng phải thay nhiều. Nếu pác mua xe mà muốn an tâm thì cứ thay hết mấy món đó là khoàng 6-8 vạn nữa không phải xoắn

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Hai Nguyen nói:
Nếu pác ko có kinh nghiệm xem/ mua xe cũ thì có thể nhờ pác Phước 84 trên này (hiện đang làm ở Suzuki NVT) xem hộ chất lượng.

Máy móc Vịt cũng lành, đồ nào cần chính hãng thì vào hãng, đồ nào lắp lẫn thì lắp lẫn được (lọc dầu Toy khoang 100-120k)

Lọc gío thì khoảng 700k thì sau đó có thể cho máy giặt tái sử dụng được 5 lần (theo pác Tptitoe ở HN).

Dây côn thì nên dùng chính hãng, gía khoảng 800k - dùng được khoảng 8 vạn (5i-6 năm)

Bộ côn thì thay hàng Valeo (khoang 3trieu) hoac hàng hãng khoang 6-7 tr: đi khoảng 10 vạn

Lốp thì khoảng 2t4 / chiếc - đi được khoảng 6-8 vạn thì nên thay.

Bộ chia điện thì gía hãng khoảng 3t, còn hàng tương ứng bên ngoài khoảng 1t4 ...

Bugi: thường chỉ 5-60k / chiếc, thay đồ ngon thì 250/ chiếc

Đặc biệt quan tâm đến két nước:

Quạt điều hòa: xe nào chạy khoảng 7v là đến lúc quạt điều hòa chết. Nếu thay hàng hãng thì 5 chai, hàng hiệu có thể lắp vừa thì khoảng 3 chai 5. Còn như ẻm thì tháo thay chổi than thì 20k (có bác mua có 10k 2 cái chổi than) hic.

Két nước: hàng hãng thì đắt, nhưng hàng ngoài khoảng 3t là ngon lành

...

Nói chung là chẳng phải thay nhiều. Nếu pác mua xe mà muốn an tâm thì cứ thay hết mấy món đó là khoàng 6-8 vạn nữa không phải xoắn
Quá chuẩn không cần chỉnh !

Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
Tks Bác Hai Nguyen nhé, vậy Vitara cũng lành đó chứ, E sẽ tìm e nó để cưới thôi.

Hạng B1
19/1/08
64
5
8
choixongxu nói:
em nói:
Nghe đồn con vịt nhà bác hoangtuden bị hỏng hộp số cầu sau thì phải.
Cầu sau cũng có số hả bác ????
Bác hoangtuden đọc được mấy tin này chắc là

đấy
Sao lại thế này, mình nhớ là dàn âm thanh Vịt tệ lắm mừ! Nó có hát hò gì đâu mà sao ai cũng nghe thế này! Tí nữa lên Suzuki HVT cắt cái nguồn phát xì tê thôi! :mad:

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Hội Vịt HN quá hoành tráng, lắp thế này thì lội nước mấy ngày thành phố bị triều cường là hơi bị "phê" đây !

Hạng B1
19/1/08
64
5
8
Nhìn hoành tá tràng quá (nói theo kiểu các bác ngoài đấy). SG mình cũng thấy Vịt nhiều mà hình như chẳng mấy người hội họp gì thì phải.
Ngay chỗ em - căn hộ An Phú Q6 có tới 3 chiếc giống y chang xe em (cũng xanh lè), và một chiếc form mới màu trắng 6880 đậu cạnh xe em ngày nào cũng gặp, em cũng tranh thủ nhá đèn chào phát biết đâu người quen, mà chẳng có phản hồi gì! Quê!