Hạng B2
31/5/07
296
212
43
mịa
so sánh kiểu nông dân
con E300 nhập khẩu kìa
giá củng 3 tỷ, nhưng cấu hình cũng ko bằng
ví dụ đơn giản nhất: con E300 dàn loa 14 loa
còn con GS thì quất lun 17 loa
so sánh thì so sánh cùng thể loại xe nhập khẩu với nhau
mịa, đi so sánh 1 con lắp ráp ở VN, 1 con nhập khẩu
option thì cũng khác nhau
vậy mà cũng đem đi so sánh dc
vãi
E300AMG nhập khẩu giá vẫn thấp hơn (3.05 tỷ) và về đẳng cấp thì em cho là GS200t không có tuổi (cụ có thể tham khảo giá tại Mẽo) ! Cụ thích Lex thì cứ nhích thôi, đừng chê em là nông dân nhé ...

• Like
Reactions: Cjnemax and willm
Tập Lái
21/9/16
25
13
3
mịa
so sánh kiểu nông dân
con E300 nhập khẩu kìa
giá củng 3 tỷ, nhưng cấu hình cũng ko bằng
ví dụ đơn giản nhất: con E300 dàn loa 14 loa
còn con GS thì quất lun 17 loa
so sánh thì so sánh cùng thể loại xe nhập khẩu với nhau
mịa, đi so sánh 1 con lắp ráp ở VN, 1 con nhập khẩu
option thì cũng khác nhau
vậy mà cũng đem đi so sánh dc
vãi

Đọc lại xem mọi người đang so sánh cái gì hẵng sồn sồn lên nhé, chưa ai chê bai gì về option mà đang thắc mắc việc chênh giá nhiều mà vẫn bán dc GS.
Kêu cấu hình ko bằng nhưng lại so sánh số lượng loa =)), tai người hay tai trâu mà so sánh kiểu thông minh thế. Mà sao ko so nốt với 5 series ở Mỹ $60k mà nhập khẩu về đây cũng có đến 3 tỷ đâu, ko biết trên xe có bao nhiêu loa nhưng chắc vẫn kém GS nhiều nhỉ :)).
Ví dụ điển hình của cuồng Toy tay nhanh hơn não :(, nhìn nick lập từ lâu chắc cũng ko còn trẻ nữa mà thái độ nói chuyện hơi xù lông đấy :))

Hạng B2
25/3/12
282
61
28
Vừa google thì GS là Mid-size luxury car mà, cùng với A6, E-class với 5serie đấy chứ. ES là ngang C-class với 3serie rồi
Con ES muốn dài và rộng hơn Mer E đấy bác, con GS là dòng thể thao, e ko xếp chung nó với A6, B5 hay E Class!

Hạng B2
31/5/07
296
212
43
Con ES muốn dài và rộng hơn Mer E đấy bác, con GS là dòng thể thao, e ko xếp chung nó với A6, B5 hay E Class!
ES em thấy như Camry full option thôi, kích thước cũng nhỏ hơn E Class mới (W213) mà.

GS được chính nhà sản xuất Lexus mang ra so sánh với xe gì thì cụ xem ở đây ! Lưu ý hộ là đang xem GS350 AWD nhé, 200T còn dưới cái này 1 đoạn kha khá (3.1 tỷ / 3.8 tỷ) !

http://www.lexus.com/compare/GS/competitor/44929/

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
ES em thấy như Camry full option thôi, kích thước cũng nhỏ hơn E Class mới (W213) mà.

GS được chính nhà sản xuất Lexus mang ra so sánh với xe gì thì cụ xem ở đây ! Lưu ý hộ là đang xem GS350 AWD nhé, 200T còn dưới cái này 1 đoạn kha khá (3.1 tỷ / 3.8 tỷ) !

http://www.lexus.com/compare/GS/competitor/44929/
Phản biện là es rộng hơn mer e nhiều, gs bé hơn tí nhưng vẫn rộng hơn e, còn chắc phân khác này thì đều dài 4m9 hết.
Es hay avalon ko nói quá, nó phải xấp xỉ mer s bản thường.
Đọc lại xem mọi người đang so sánh cái gì hẵng sồn sồn lên nhé, chưa ai chê bai gì về option mà đang thắc mắc việc chênh giá nhiều mà vẫn bán dc GS.
Kêu cấu hình ko bằng nhưng lại so sánh số lượng loa =)), tai người hay tai trâu mà so sánh kiểu thông minh thế. Mà sao ko so nốt với 5 series ở Mỹ $60k mà nhập khẩu về đây cũng có đến 3 tỷ đâu, ko biết trên xe có bao nhiêu loa nhưng chắc vẫn kém GS nhiều nhỉ :)).
Ví dụ điển hình của cuồng Toy tay nhanh hơn não :(, nhìn nick lập từ lâu chắc cũng ko còn trẻ nữa mà thái độ nói chuyện hơi xù lông đấy :))
Nếu so option thì trung lập như em bmw5 mà lên ngang với gs200t thì cũng sóc lắm, cũng hợ 3 quả ngay. Em ko thích cả 2 nhưng xét tiêu chí giá trên trang bị thì lex hơn bmw. Mer thì lợi thế về cả giá lẫn thương hiệu, nên kiểu gì vẫn bán tốt thôi.