Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Em thấy Teana này chỉ nhập về VN trưng cho vui chứ chẳng thể so được với Accord, nói chi là Camry. (về ngoại thất thì thua đứt đuôi Accord Thái như bác nào đã post ở trên rồi)

Xe muốn bán ở đâu thì phải phù hợp với thị hiếu ở đó.

Xe xuất Mỹ có thể tốt (tốt hơn các thị trường khác như thế nào, kính nhờ các bác có kinh nghiệm đưa dẫn chứng cụ thể), nhưng đó không phải là tất cả. Phân khúc D ở VN thường là boss đi nên chú trọng hơn trong việc phục vụ hành khách phía sau. Nội thất phía sau so sánh với Cam Việt và Accord Thái, thì: Cam có che nắng 2 bên, ghế sau ngả/dựng bằng điện, tựa tay có điều chỉnh nhiệt độ riêng cho dàn lạnh sau, chỉnh âm thanh và rèm che nắng sau; Accord có che nắng 2 bên, tựa tay có chỉnh âm thanh; Teana có nhõn 2 chỗ để cốc còn lại chẳng có gì.

Chỉ mỗi cái tiện nghi cho hàng ghế sau còn chả có nữa thì cạnh tranh nổi gì. :D

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
So sánh Teana (nhập Mỹ) của bài này, (chứ xe Teana của đại lý Nissan VN thì khác con ở triển lãm), giá ở VN là 1,490 tỷ và Accord 2017 (nhập Thái) đang bán ở đại lý VN giá 1,390 tỷ, thì các bác chọn xe nào? Xe Accord 2018 vừa ra mắt tháng trước, thì không thể so sánh được rồi, vì nó quá đẹp...
Trước

Full Led
teana-26-jpg.768720

Led, Projector, Hid​
Nội thất
Accord​
honda-viet-nam-chinh-thuc-gioi-thieu-accord-2016-dam-me-hung-khoi-7-850x443.jpg

Nissan​

teana-23-jpg.768717

Sau

teana-11-jpg.768705

Có em chọn Teana đây. Em vẫn thích thương hiệu xe nhập Mỹ hơn là xe nhập Thái. Hoặc trong tầm tiền này em sẽ mua Passat nhập Đức hay Legacy nhập Nhật chứ em sẽ ko mua Accord nhập Thái. Nhiều bác đam mê Civic với Accord chứ em thì ko.

Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
Nhiều bác buồn cười nhỉ, xe xấu thì người ta nói xấu, chứ chả nhẽ lại khen à.
Chê nhưng chê theo cách bình thường chứ không dè bỉu, xóc xỉa như 1 số người xấu tính.

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Taplo thì công nhận không đẹp so với xu thế hiện nay. Nhưng taplo này lắp lên con Cẩm Ly hoặc xấu hơn thì rất nhiều "TFan" sẽ khen Đẹp, chững chạc, không cải lương như xe Hàn :) !

15/12/14
1.951
1.992
113
tphcm
Em thì thích phong cách tối giản nên em chấm em này. Còn nếu giá 1,5 tỷ thì doanh số bảo đảm hàng tháng ko dc 10 xe

Hạng C
12/8/16
725
586
93
32
Không hiểu các cụ chê 1 cái xe như vầy ở điểm nào ?
- thứ 1 xe nhập khẩu , chất lượng là miễn bàn
- thứ 2 nếu chê cái nầy về độ nghèo nàn về nội thất , thực sự những chiếc cùng phân hạ g như camry nhập từ taiwan hay nhập mỹ họ cũng chẳng có gì hơn. Còn định nghĩa cái gọi là nghèo nàn về nội thất của dân mình cũng phức tạp lắm, làm cho 1 lô 1 lốc option cũng chưa chắc làm vừa lòng 1 số bạn có gu cải lương, cái gì cũng ráp , đèn đuốc um sùm như cái máy chơi game siêu thị.
- còn cuối cùng là cái giá. Hàng tiêu chuẩn thị trường Mỹ , đừng đem ss với những hàng tiêu chuẩn vn , vì chính chúng ta cũng thứ biết cái nào " đá " cái nào "vàng " , nhưng lại muốn mua đồ cứng với giá thật mềm. Từ 1 tỷ 2 tới 1 tỷ rưỡi , có bác nào cực rành , cho xem thử cái xe nào nó lắp ráp tại Mỹ , cùng công suất , kiểu dáng , option , mà nó rẻ hơn vàinba trăm như 1 số cụ yêu cầu không ? Khen thì dễ quá , nhưng chê cho có thì hóa ra bà hủ tiếu cũng spam được, hehe.
Không thể tìm ra được vì chắc chắn nhập từ Mĩ về thuế rất cao nên k ai ngu mà nhập về cả, nissan nhập con này về để chưng là cùng, và con này bênh Mẽo chỉ là hạng ruồi, chả qua về vn thuế cao mấy ông cứ nghĩ xe đắt vì hàng Mẽo rồi thần thánh nó thôi

Hạng B2
21/7/09
284
179
43
vô lăng lấy cảm hứng từ tử cung người phụ nữ >> phồn thực >>> tốt !