Tập Lái
16/7/17
9
7
3
34
Bạn này giống mình nè, thấy cái thắng tay là gai con mắt. Các hãng sau này nên dẹp đó đi cho đẹp.
Nhưng mà con M3 củng đang xài thắng tay.
Em thì lại thích thắng tay hơn thắng đt ở xe bình dân . Thằng bạn e mua tucson 2017 mới đi đc mấy tháng gãy cmn thắng tay đt , trên group tucson cũng thấy mấy trường hợp bị gãy . Em chấp nhận xấu 1 tý mà yên tâm còn hơn suốt ngày lo lắng vì mấy cái ko đáng lo ấy .

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Có quá nhiều bài review rồi bạn, mình chả cần phải nói thêm nhiều. Những bài review này công tâm hay không thì mình không chắc. Cứ phải trải nghiệm thực tế thì mới nói chuyện được. Cảm nhận của mình là như vậy về civic 2017. Nó không xứng đáng tầm 1 tỷ bỏ ra.
Tôi đi đến 5k km rồi mà thấy hoàn toàn xứng đáng số tiền tôi bỏ ra. Bác trải nghiệm thế nào với civic 2017? Bác có thể liệt kê một vài xe cùng phân khúc mà vượt trội hoàn toàn civic ko?

• Like
Reactions: minhtuong
Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Tôi đi đến 5k km rồi mà thấy hoàn toàn xứng đáng số tiền tôi bỏ ra. Bác trải nghiệm thế nào với civic 2017? Bác có thể liệt kê một vài xe cùng phân khúc mà vượt trội hoàn toàn civic ko?
Bác có thấy cái loa civic hay không ạ? Bác có thấy cách âm tốt không ạ? Bác có thấy bố trí động cơ gọn gàng và khoa học không ạ? Bác thấy nội thất nó sang không ạ? Các chi tiết nhỏ trong khoang lái ý ạ. Nó thua con focus 2.0 2015.

• Like
Reactions: tu nhi and Thuykien
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Bác có thấy cái loa civic hay không ạ? Bác có thấy cách âm tốt không ạ? Bác có thấy bố trí động cơ gọn gàng và khoa học không ạ? Bác thấy nội thất nó sang không ạ? Các chi tiết nhỏ trong khoang lái ý ạ. Nó thua con focus 2.0 2015.
Loa nó thua kém xe nào bác chỉ rõ chứ em biết cái? Cách âm em nghe ngta nói thua focus , em chưa đi focus em ko biết, còn cùng phân khúc bác so với xe nào nữa??? Nội thất xe cỏ thì đừng yêu cầu sang, mà trong cùng phân khúc em thấy nó có thua kém gì xe nào nhỉ?

Hạng B1
14/1/17
95
108
33
Bác chấp gì các Fan Toy - Đụng tới Toy là giống như đụng tới... Bla Bla Bla xxx - mua con xe về để phục vụ cho mình chứ đâu phải để cuồng, để tôn sùng nó, hay không thôi chắc đem nó lên bàn thờ để mỗi ngày cúng cơm đốt nhang cho nó luôn bác nhỉ. ;);););)

Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Loa nó thua kém xe nào bác chỉ rõ chứ em biết cái? Cách âm em nghe ngta nói thua focus , em chưa đi focus em ko biết, còn cùng phân khúc bác so với xe nào nữa??? Nội thất xe cỏ thì đừng yêu cầu sang, mà trong cùng phân khúc em thấy nó có thua kém gì xe nào nhỉ?
Loa nghe như loa đài FM mà bảo hay thì em cũng nể thật, mà không riêng gì em cảm nhận như vậy. Phân tích về cách âm xe thì em không nói nhiều vì lý thuyết có đầy trên mạng, chủ yếu là thực tế. Nó thua con focus 2.0 2015 đó. Nói trên đây thì quá khó, cứ phải đi thực tế mới ra vấn đề được. Với em civic mới chỉ đáng tầm tiền 700-800tr, 1 tỷ không đáng, quá đắt với những gì nó có.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Nói chung Civic củng dc, nhưng bảo xứng đáng 1 tỉ thì quá lố rồi.

• Like
Reactions: tu nhi and machchua
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Loa nghe như loa đài FM mà bảo hay thì em cũng nể thật, mà không riêng gì em cảm nhận như vậy. Phân tích về cách âm xe thì em không nói nhiều vì lý thuyết có đầy trên mạng, chủ yếu là thực tế. Nó thua con focus 2.0 2015 đó. Nói trên đây thì quá khó, cứ phải đi thực tế mới ra vấn đề được. Với em civic mới chỉ đáng tầm tiền 700-800tr, 1 tỷ không đáng, quá đắt với những gì nó có.
Tôi đã đi qua Altis RS, Mazda 6 2.0 và thấy 2 xe này hoàn toàn ko có gì hơn civic, từ cách âm, loa thì thật tình tai tôi tai trâu hay sao mà cũng ko thấy có sự khác biệt nào giữa M6 với civic, còn Altis thì ko hay bằng civic. Bác chắc đang mẹc, bmw, audi nên chê civic quá.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Nội thất Thua M3.
Cách âm thua Focus.
Cảm giác Lái thua Focus.
Độ bền thua Altis.
Ngoại hình đẹp nhất phân khúc.
Động cơ 1.5 Turbo củng nhất nhì phân khúc.
Quá chát cho cái giá 1 tỏi.

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Toy bán xe đắt nhất phân khúc cũng đc nhưng đi kèm với đó là phải full options thì mới xứng đáng.