Hạng B1
11/6/16
70
33
18
43
Em đang đi Focus máy 1.5 Ecoboots với em thấy máy Focus vậy là cũng ổn mà, với Focus em đã chạy lên mức 180km/h thì thấy xe vẫn khá ok, thân xe vẫn ổn định vô lăng khá vững và vẫn có thể lên tiếp được nhưng em không dám. Em nghĩ nếu bác nói 1.5 ecoboots gắn trên Escape yếu có thể do xác Escape nặng hơn Focus nên yếu hơn cũng đúng. Có điều em chưa hiểu bác nói chạy lên 120Km/h rồi về số 4 để làm gì ?( Em hỏi thật lòng vì không hiểu, chứ không có ý gì khác) khi xe lên 120km/h chắc chắn là đang đi số 6 vậy chuyển số 4 sẽ giảm số và như vậy máy xe sẽ gằn lại và giảm tốc chứ nhỉ.
Vậy ví dụ bình thường bác đang chạy 50 ở D , rồi bác muốn vượt lẹ thì bác đạp thốc ga và vượt cảm giác lúc đó sẽ rất chậm chạp nhưng nếu bác trả về số 2 và đạp thốc ga thì bác sẽ hiểu nó khác ra sao . Cũng như ở 120 , khi nào bác rãnh lên cao tốc thử đi chứ ngồi đây gõ đâu có hiểu đc .

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Vậy ví dụ bình thường bác đang chạy 50 ở D , rồi bác muốn vượt lẹ thì bác đạp thốc ga và vượt cảm giác lúc đó sẽ rất chậm chạp nhưng nếu bác trả về số 2 và đạp thốc ga thì bác sẽ hiểu nó khác ra sao . Cũng như ở 120 , khi nào bác rãnh lên cao tốc thử đi chứ ngồi đây gõ đâu có hiểu đc .
o_O khi thốc ga, nhấn sâu thì rõ ràng xe sẽ tự về số mà làm gì có chuyện "chậm chạp"

Hạng B2
8/12/10
416
262
63
Dĩ An, Bình Dương
Dạ cám ơn bác, để dịp nào em thử xem sao. Đa số em đi muốn vượt xe lẹ em kéo cần số về số S rồi em nhấn ga 1 cái thấy Focus nó vọt lên lẹ làng chứ không về số như kiểu vậy

Tập Lái
2/2/15
32
21
8
38
Hôm qua đi xem em nó nhưng không coi được nội thất ..không lẽ về VN ..nội thất bị cắt sao ta?? Đang me em nó