Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Thế chốt lại là khác nhau đúng không bác, e thấy nhiều xe cũng ghi rõ riêng 2 cái này ra nhưng nhiều người cũng cứ bảo 2 cái đó là 1 nên đến giờ cũng chưa biết chính xác như nào
Dạ bác, hệ thống VSM chủ yêu có trên xe của Hyunda-Kia, nó bắt buộc phải đi kèm cùng ESC thì mới có thể hoạt động được vì nó nhận tín hiệu từ ESC. Nhưng ESC có thể hoạt động độc lập.
Cơ chế hoạt động tuy khác nhau nhưng đều chung một mục đích là làm giảm khả nẵng mất lái, giúp ẩn định thân xe nên một số bác nhầm lẫn giữa hai hệ thống này.

Hạng B2
13/3/16
133
79
28
29
Dạ bác, hệ thống VSM chủ yêu có trên xe của Hyunda-Kia, nó bắt buộc phải đi kèm cùng ESC thì mới có thể hoạt động được vì nó nhận tín hiệu từ ESC. Nhưng ESC có thể hoạt động độc lập.
Cơ chế hoạt động tuy khác nhau nhưng đều chung một mục đích là làm giảm khả nẵng mất lái, giúp ẩn định thân xe nên một số bác nhầm lẫn giữa hai hệ thống này.
Tks bác, e cũng đọc 1 số bài thì nó bảo VSM này nó giúp cho ESC hoạt động được ổn định hơn

Hạng C
21/11/11
542
578
93
Vẫn ko dùng thắng tay điện tử sao? Cửa sổ trời cũng ko luôn? Thiết kế thì ko có gì nổi bật, Giá bán chắc tầm 1,2 tỏi thì tèo luôn.
Cửa sổ trời để hít bụi hả bác ??? Bản hiện tại mẫu 2015 ra biển số cũng đã 1.2t rồi vẫn bán ầm ầm đó thôi

• Like
Reactions: hattrickson
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Cửa sổ trời để hít bụi hả bác ??? Bản hiện tại mẫu 2015 ra biển số cũng đã 1.2t rồi vẫn bán ầm ầm đó thôi
Em ko biết nhưng em thích xe có cửa sổ trời hơn là ko có. Còn giá bán em ko rành nhưng nếu giá 1,2 tỷ thì em chọn xe khác chứ ko mua fò

Hạng B2
12/11/12
264
27
28
33
Thiệt chứ là xe này bỏ cái logo với tên gọi ra không biết xe nào hãng nào thì ăn gạch đủ xây trường thành
Nhín nội thất như thập niên 90 thế kỷ trước, giá bán bằng giá vàng sau 30 năm nữa lạm phát

• Like
Reactions: vienchau
Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Theo ngu ý của e.
Vì được làm trên khung gầm bán tải, cầu sau, ưu tiên khả năng tải nên bánh sau dùng tang trống. Khi phanh mặc dù có hệ thống phân phối lực phanh nhưng nó vẫn sẽ ưu tiên phanh bánh sau nhiều hơn. Vì vậy e thấy đa phần mòn bố sau nhiều hơn. Giống cái xe máy xài phanh sau cho an toàn.
Xe chủ yếu cho đàn ông lái nên tay lái thuỷ lực sẽ được ưu tiên bởi tính đầm chắc.
Toyota thực dụng nên chỉ làm cái gì vừa đủ xài. Có rất nhiều opt ít dùng như cửa sổ trời, ga tự động, lẫy chuyển số...
Động viên các cố gắng của bác!

Hạng C
27/3/06
549
542
93
Thiệt chứ là xe này bỏ cái logo với tên gọi ra không biết xe nào hãng nào thì ăn gạch đủ xây trường thành
Nhín nội thất như thập niên 90 thế kỷ trước, giá bán bằng giá vàng sau 30 năm nữa lạm phát
Vậy ah bác :3dcuoi:
Cũng là 1 quan điểm...