VIP
10/2/06
110
0
0
RE: VN - Lào - Thái lan "Adventure Tour 2006"

Caravan tôi chúc mừng bác Đức và bác Nguyên đã biến mong ước "Tây Tiến" thành sự thật. Tây tiến là một Topic đã thu hút rất nhiều sự chú ý của anh em OS, và thật ngỡ ngàng khi cách đây vài tháng, nó dường như chuyển hướng đi về nơi "xa vắng"...Nhưng đến hôm nay, "Tây Tiến" đang được các anh em nhiệt huyết hâm nóng và quyết tâm thực hiện. Phần thủ tục giấy tờ tại cửa khẩu Lao Bảo, khách sạn, ăn uống...bác Nguyên đã có những số liệu khá chính xác rồi, tôi xin lưu ý bác Nguyên tiền trả nhiên liệu cho những xe đi từ tp. HCM với lộ trình khoảng 4.000Km , số tiền khoảng chừng 3.000.000 đồng. Bác Đức có cần tôi liên lạc với 1 guide người Việt ở Viên Chăn để tháp tùng đoàn đi Luangphabang không? Caravan không biết chia lửa cùng các bác như thế nào vì các bác rất PRO và chuyên nghiệp. Chúc các bác có một chuyến đi thành công, nhiều niềm vui và nhớ post bài "live" cho anh em đọc nhé

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

4.000Km x 10.000đồng = 40.000.000

10.000 đồng/km? hơn cả taxi ?
Chắc bác nhầm hay là tính cho tổng số xe caravan Cam-Thai vừa rùi?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: Nguyen

Trích đoạn: vivu

nhưng nếu không phải tài quen thì không dám đi đâu :D nguy hiểm nguy hiểm. Gặp bác nào có bằng 6,7 năm nhưng mới chạy có 1000km thì chít (như ba em chẳng hạn
)

Hãy tham gia để thử thách chính mình, chứ ngồi ở nhà mà lo thì lo nhiều cái lắm. Như em chưa biết de xe đã lái xe xuyên việt thì sao[8D]
hìhì. . Em mê caravan lắm, nếu không kẹt làm LVTN thì em đăng ký rùi. Nhưng dù sao cũng phải bít về nguời lái xe cùng mình như các bác trên OS chứ lạ woắc lạ wơ thì sao dám đi chứ.

@bác gấu: em...dĩ nhiên tin ở mình rùi. Chỉ sợ 1 mình 0 lái nổi 4000km thui :D

VIP
10/2/06
110
0
0

Cám ơn bác Polar bear, số tiền xăng cho khoảng đường 4.000Km dao động khoảng 3 chai.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

nhưng nếu không phải tài quen thì không dám đi đâu :D nguy hiểm nguy hiểm. Gặp bác nào có bằng 6,7 năm nhưng mới chạy có 1000km thì chít (như ba em chẳng hạn
)

Hãy tham gia để thử thách chính mình, chứ ngồi ở nhà mà lo thì lo nhiều cái lắm. Như em chưa biết de xe đã lái xe xuyên việt thì sao[8D]
hìhì. . Em mê caravan lắm, nếu không kẹt làm LVTN thì em đăng ký rùi. Nhưng dù sao cũng phải bít về nguời lái xe cùng mình như các bác trên OS chứ lạ woắc lạ wơ thì sao dám đi chứ.

Té ra bác nói để nắn gân AE khác đấy à?

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Em thì nghĩ đơn giản là phải dùng mọi âm mưu thủ đoạn để được cấp quota tham gia vì bồ em nó bảo "Cưới xong thì bà cấm đi xa 1 mình." :(:(:(

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

)

Muốn quen thì
. Muốn biết tay lái nhau thế nào thì tổ chức đua xe[8D]

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Trích đoạn: dksasia

Em thì nghĩ đơn giản là phải dùng mọi âm mưu thủ đoạn để được cấp quota tham gia vì bồ em nó bảo "Cưới xong thì bà cấm đi xa 1 mình." :(:(:(

Cưới xong thì phải đi xa nhiều chứ, gần nhiều quá------------> nhanh chán lắm:D

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Mẹ đi Bắc Kinh, Bố đi Lào... Nguy hiểm quá. Em xin ở lại giữ nhà cho bác Gấu...
Trích đoạn: polar bear

Tóm lại là đã có mấy bác đưa ra "quyết tâm thư"...với vợ rồi?

Gấu tôi đã "lừa" được bà nhà đi... Bắc Kinh dịp đó rùi. Còn lại mấy cha con ở nhà -> mình to nhất, kg cho "tao" cũng cứ ...lặng lẽ đi :D:D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

vậy là chương trình sẽ được cập nhật liên tục trên phần đầu của loạt bài này, các bác xem xét đóng góp tiếp nhé

phần này sẽ dùng để đăng ký thành viên tham gia, như sau :

1. xe_gi_cung_duoc
2. Nguyen
3. mxminh
4. buglover
5. dksasia
6. polar bear
7. Tidy

.......

và vài người bạn khác (chưa phải thành viên OS) sẽ được xác nhận sau ...

vì đảm bảo yêu cầu sử dụng số lượng xe hợp lý nhất, các bác nào có ý định tham gia đề nghị thông báo sớm (tên, số đt liên lạc, loại xe ....) hạn chót là trưa ngày thứ Sáu 08/Apr để gút danh sách và làm thủ tục cho xe

Last edited by a moderator: