Tập Lái
20/1/15
12
3
3
39
Dạ..cám ơn bác đã nhiệt tình tư vấn..em quyết định giữ lại cái vỏ Dunlop theo xe( đã được 5 tháng và 12.000km), vì bán lại cũng ko được bao nhiêu, nên tiện thể để giành đi đăng kiểm sau này luôn, em sẽ thay Premacy 3st 195/65/R15 ạ..vì em cần êm là chính, còn Yaris của em cũng tiết kiệm xăng và xăng bây giờ cũng tương đối rẻ rồi ạ...cám ơn các bác rất nhiều ạ !!![/QUOvậu thì khi bào bác thây lốp có cần tư vấn thi pm cho em, em se tu vấn cho bác nơi thay vỏ uy tín và dich vụ tốt nhất!!!! chào bác!!!!

Hạng B2
2/12/07
233
195
43
lốp dày hơn thì càng nặng gây tốn nhiên liệu, độ dày chênh lệch càng lớn thì sai số trên đồng hồ tốc độ càng cao, em chỉ biết có nhiêu đó. Nghe đâu còn ảnh hưởng đến độ hao mòn của thắng xe nhưng không biết tại sao, chắc bánh càng lớn thì hệ thống thắng làm việc nặng hơn nên dễ bị hao mòn.
bác ơi em vưa tìm hiều..Cụm Nhông đo tốc độ km của xe hơi (tương tự với 1 số xe gắn máy đời mới hiện nay chẳng hạn như Exciter 150 2015 mới vừa ra mắt) được kết nối (hoặc có thể dùng từ ngữ chuyên nghiệp nào khác mà em không rõ) với nhông số nằm bên trong hộp số, vì vậy việc đo km và tốc độ với các loại xe này không liên quan đến vòng quay và đường kính bánh xe..em vừa test thử chiếc Exciter 150 2015: dựng xe chống đứng và vào số 1, bánh sau quay và đồng hồ km chạy, thông thường cụm nhông đo km nằm ở bánh trước, bánh sau cũng không có gắn cụm nhông đo km luôn. Em suy luận ra xe hơi cũng vậy ạ, có gì sai bác góp ý và bỏ qua cho!!!

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
bác ơi em vưa tìm hiều..Cụm Nhông đo tốc độ km của xe hơi (tương tự với 1 số xe gắn máy đời mới hiện nay chẳng hạn như Exciter 150 2015 mới vừa ra mắt) được kết nối (hoặc có thể dùng từ ngữ chuyên nghiệp nào khác mà em không rõ) với nhông số nằm bên trong hộp số, vì vậy việc đo km và tốc độ với các loại xe này không liên quan đến vòng quay và đường kính bánh xe..em vừa test thử chiếc Exciter 150 2015: dựng xe chống đứng và vào số 1, bánh sau quay và đồng hồ km chạy, thông thường cụm nhông đo km nằm ở bánh trước, bánh sau cũng không có gắn cụm nhông đo km luôn. Em suy luận ra xe hơi cũng vậy ạ, có gì sai bác góp ý và bỏ qua cho!!!
nói về cấu tạo kỹ thuật thì em chả biết gì đâu bác ợ, chỉ biết là trang nhiều trang web chuyên về mâm lớp trong đó có Tirerack đều đề cập tới vấn đề này thì em chỉ nghe theo vậy thôi "Installing tires with a different overall diameter than that of your vehicle's Original Equipment tires may affect the accuracy of your vehicle’s speedometer and odometer."
dù gì bác đã có quyết định của bác rồi thì thôi chúc bác may mắn:)

Hạng B2
2/12/07
233
195
43
nói về cấu tạo kỹ thuật thì em chả biết gì đâu bác ợ, chỉ biết là trang nhiều trang web chuyên về mâm lớp trong đó có Tirerack đều đề cập tới vấn đề này thì em chỉ nghe theo vậy thôi "Installing tires with a different overall diameter than that of your vehicle's Original Equipment tires may affect the accuracy of your vehicle’s speedometer and odometer."
dù gì bác đã có quyết định của bác rồi thì thôi chúc bác may mắn:)
Dạ..em cũng chỉ suy luận thôi ạ, nhưng cuối cùng em quyết định thay lại kumho kh17 cho đúng kích cỡ mà vẫn êm bác à, kum kh17 êm hơn xm2, còn với primacy thì em ko thử nên ko so sánh được, vì primacy ko có kích cỡ vỏ xe em thay vào lỡ bị xxx thì lại mất thêm bánh mì ạ!!