Tập Lái
14/11/17
35
0
6
27
Cái này vô lý nè bạn. Có thanh toán tiền là phải có hợp đồng rồi chứ? Sao lại mua bây giờ mà tới tết mới làm hợp đồng?
Ký HD, thỏa thuận các điều khoản OK rồi thực hiện thanh toán các đợt theo như trong HD, bên xây nhà cũng phải xây theo cam kết trong HD.
À dạ chắc là em giải thích bị khó hiểu. Dự án bên em dự kiến sẽ mở bán vào giữa tháng 12. Sau đó KH sẽ có Hợp Đồng Cọc - đóng tiền đợt 1, đến Khoảng tết thì có HĐMB - đóng tiền đợt 2 đó ạ. Kể từ HĐC nếu KH có bất kỳ thắc mắc nào KH sẽ làm việc trực tiếp với CĐT ạ.

Tập Lái
12/7/11
47
35
3
Đó là khác nhau giữa tầm nhìn của nhà đầu tư và tâm lý người mua ở. Ngoài vị trí bất động sản thì đối với các dự án thì thời điểm mua cũng quan trọng không kém anh ạ! Anh mua 1 căn giai đoạn đầu chỉ 1 tỷ nhưng khi xây xong nó phải tầm 1,3 tỷ. còn việc theo thời gian thì công trình nào chả xuống cấp. Cái níu giá căn hộ lại là vị trí dự án thôi anh ạ!
200tr đến 300tr cho ít nhất là 02 năm bỏ vốn là tỉ lệ quá thấp. Rủi ro thì quá cao.
Nếu dùng 1 tỉ làm việc khác, chờ có nhà đàng hoàng tới coi, ok thì mua. Khi đó 1 tỉ đã thành con số khác, đôi khi mua đc mấy căn. Rủi ro thấp hơn nhiều.

• Like
Reactions: KhanhAthur
Tập Lái
12/7/11
47
35
3
Em ủng hộ ý kiến với anh rằng nên đầu tư hoặc kinh doanh để sinh lợi. Chỉ là không biết anh đang làm việc gì, có thời gian làm việc khác không và anh đầu tư hay kinh doanh gì ít rủi ro mà lại thu được lợi nhuận cao hơn bất động sản kiểu dự án căn hộ ạ???
Mình thấy làm kd cái gì cũng lời cao hơn.
300tr/ 1 tỉ trong vòng nhanh nhất 2 năm, thì chỉ đạt 15%/ năm. Tỉ lệ này rõ ràng là ko cao tí nào.
Mà đưa tiền cho thằng khác kinh doanh, mình ko kiểm soát đc bất kỳ điều gì, rủi ro lớn. Đã có quá nhiều dự án thu tiền rồi ko xây, vừa rồi còn có ông nào bán dự án ảo nữa...
Vậy nên cầm tiền làm ăn đã, chờ xây xong thì mua!

Tập Lái
14/11/17
35
0
6
27
Hì. Dạ nếu anh kinh doanh thành công thì đúng là lợi nhuận cao hơn thật, lợi nhuận càng cao thì rủi ro càng lớn thôi anh, không có rủi ro thì lợi nhuận bằng 0, ngoài việc bỏ công làm lời thì không nói làm gì, còn việc đầu tư thì do không ai chỉ cho anh cách dùng đòn bẩy tài chính và một số nguyên tắc đầu tư khác nên anh không biết là lợi nhuận thực tế cao hơn nhiều so với số tiền anh bỏ ra thôi. Có thời gian rảnh em trò chuyện với anh thêm. Đang triển khai dự án mới nên bận quá không có thời gian cà phê cà pháo gì hết đc. Haizzz
Cám ơn Anh đã quan tâm đến dự án bên em ạ! :):p:D

Tập Lái
14/11/17
35
0
6
27
Mình thấy làm kd cái gì cũng lời cao hơn.
300tr/ 1 tỉ trong vòng nhanh nhất 2 năm, thì chỉ đạt 15%/ năm. Tỉ lệ này rõ ràng là ko cao tí nào.
Mà đưa tiền cho thằng khác kinh doanh, mình ko kiểm soát đc bất kỳ điều gì, rủi ro lớn. Đã có quá nhiều dự án thu tiền rồi ko xây, vừa rồi còn có ông nào bán dự án ảo nữa...
Vậy nên cầm tiền làm ăn đã, chờ xây xong thì mua!
Dạ cảm ơn anh đã quan tâm đến dự án bên em ạ!
Em hy vọng là sẽ được hợp tác với anh trong những dự án căn hộ hoặc đất nền sắp tới ạ!
Dưới đây là thông tin các đợt mở bán " Cháy Hàng" của CĐT dự án TOPAZ ELITE ạ :)

MB Phoenix 1: https://cafeland.vn/tin-tuc/chay-hang-can-ho-phoenix-1-du-an-topaz-elite-67615.html
MB Phoenix 2: https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin...khu-can-ho-phoenix-2-topaz-elite-3621097.html
MB Dragon 2: https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin...-2-topaz-elite-trong-ngay-ra-mat-3652804.html

Hiện tại bên em đang nhận giữ chỗ Dragon 1 - Tháp đẹp nhất dự án , đối diện AEON MALL rộng 7ha , sở hữu công viên văn hóa quận rộng 10 ha và 5 tầng TTTM 60.000 m2. Mong là em có thể hợp tác với anh ngay dự án TOPAZ ELITE này. :D