Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
An toàn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm, trong đó yếu tố con người là quan trọng. Tuy nhiên, tầm tiền 1 tỷ như của chủ tút thì Cx5 ko phải là 1 lựa chọn tồi :)

• Like
Reactions: truonggiang
Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Thằng e họ em đang đi CX-5 2018 thấy nó khen nức nở, bản thân em ko dám đánh giá về độ an toàn, chỉ thấy hình thức của CX-5 quá đẹp thôi.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
tầm giá đó bác có thể santafe hay everest. cx5 k có cửa
Xe cộ thì mỗi người một ý, nhưng em nghĩ nói Cx5 ko có cửa so với Santafe hay Everest là chưa thỏa đáng. Nếu xét về hình thức thì ngoại thất của Cx5 trẻ trung và sport hơn Santafe và Everest, còn về tính năng an toàn thì Cx5 cũng nhỉnh hơn 2 đối thủ bác nhắc đến với các tính năng: Hệ thống cảnh báo điểm mù, cảnh báo chệch làn đường, hệ thống hỗ trợ giữ làn đường, cảnh báo phương tiện cắt ngang, ga tự động, chìa khóa thông minh, chế độ giữ phanh tự động, hệ thống cảnh báo chống trộm... Đấy là chưa kể đến giá của Santafe cao hơn Cx5 một chút nữa.

Hạng B1
18/10/19
68
18
8
34
Thành phố Hà Nội
Sau 2 năm gắn bó với Cx 5, chưa có ai ngồi xe em mà kêu bị chóng mặt như bác tả cả (trừ những người bị say xe chỉ cần đứng gần đã thấy phê rồi), có lẽ hôm bác ngồi Cx 5 ông tài xế lái ẩu muốn thử thần kinh thép của mọi người nên mới vậy thôi :)
Đúng bác nhỉ, em ngồi nhiều trên CX-5 có bao giờ thấy chóng mẹt đâu

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Xe nào nó cũng có ưu nhược riêng, xét trong tầm giá thì không thằng nào qua Mazda đâu cụ: Xe đẹp, vận hành êm ái, tiết kiệm n/l, tất nhiên nó ồn nhưng Mer kia cũng vẫn ồn nhưng ít hơn thôi, dòng bình dân xe nào không ồn bác chỉ mình đổi xe? Còn nhiều người chê vỏ mỏng, xét cho đến cùng khi đã xảy ra TNGT thì dày mỏng gì xác xuất phải chết cũng như nhau một khi thần chết đã gọi tên bạn. An toàn không phải nằm ở xe dày vỏ hay mỏng vỏ mà là phụ thuộc các công nghệ hỗ trợ.
Xe đẹp, vận hành êm ái, tiết kiệm nhiên liệu và nhiều công nghệ hỗ trợ là đủ chỉ tiêu để em rước em nó làm vợ 2 rồi.

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Hôm trc ngồi CX5 thấy chóng mặt. Mấy người bạn cũng nói vậy khi so sánh với con city. Sao vậy mấy anh ?
Cái này thì em ko sợ, vì có lần em ngồi Cx5 của một anh làm cùng CQ về Vũng Tàu dự đám cưới thì thấy êm, ko chóng mặt tí nào. Người ta bẩu đôi khi sức khỏe cũng ảnh hưởng đến vấn đề say xe nên có người hoàn toàn ko say xe bao giờ nhưng những hôm sức khỏe yếu thì vẫn say xe như thường. Chỉ là hơi băn khoăn về các tính năng an toàn của Cx5 thôi

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Nếu chủ tút chưa có kinh nghiệm lái xe, chọn CX-5 sẽ rất an toàn vì xe có nhiều chức năng như: cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi, cảm biến đỗ xe, kiểm soát hành trình, cảnh báo điểm mù hay cảnh báo xe đi lệch làn đường.
Được vậy thì em tự tin hơn nhiều để xuống tiền đặt xe ạ

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
tầm tiền này ko con nào qua dc cx5, đáp ứng gần như đầy đủ mọi tiêu chí. tôi đi hơn 4 năm ròi chưa phàn nàn điều gì,chỉ buồn là mẫu mới đẹp hơn mẫu cũ nhiều, công nghệ cũng vậy,giá lại tốt hơn 4 năm trước:)