Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Em muốn tậu con xe 5 chỗ tầm 1 tỷ để đi lại và đưa đón các con đi học cho đỡ vất vả. Em đang nghiêng về CX-5 vì tính năng an toàn nổi trội của xe này. Lần đầu mua xe nên em chưa có nhiều kiến thức và kinh nghiệm, mong các bác chia sẻ thêm.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em muốn tậu con xe 5 chỗ tầm 1 tỷ để đi lại và đưa đón các con đi học cho đỡ vất vả. Em đang nghiêng về CX-5 vì tính năng an toàn nổi trội của xe này. Lần đầu mua xe nên em chưa có nhiều kiến thức và kinh nghiệm, mong các bác chia sẻ thêm.
Người khôn chọn xe nào bác?
Nếu thích an toàn thì không nên mua Mazda vỏ mỏng....
Mua xe Đức, ít tiền thì xe Mẽo thì sẽ an toàn hơn,
Còn Cx-5 tất nhiên an toàn hơn Kia Morning, i10, Vios...

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Xe giờ tiệm cận rồi anh ah, đi đón con trong thành phố thì xe hơi nào cũng an toàn, có chạy nhanh đc đâu mà, nhanh lắm trung bình 30 km/h. an toàn là đi trên dãy tốc độ trên 100km/h. Đúng là vỏ xe TH có mỏng thật, mà nói chung xe VN lắp ráp xe nào cũng thế thôi. Chỉ có xe nhập là khác thôi. CX5 theo mình là quyết định đúng thôi. Giá hợp lý, phụ tùng rẻ, dịch vụ sau hậu mãi tốt, thế thì oki rồi. Xăng cộ cũng tốt...Mình đi mazda 6 ko có gì phàn nàn. Đi trong phố thỉnh thoảng va quẹt xe máy, trầy chút, móp chút đi bảo hiểm lại đẹp.....

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
m6 đi chắc êm lỗ tai lắm hén bác
Xe nào nó cũng có ưu nhược riêng, xét trong tầm giá thì không thằng nào qua Mazda đâu cụ: Xe đẹp, vận hành êm ái, tiết kiệm n/l, tất nhiên nó ồn nhưng Mer kia cũng vẫn ồn nhưng ít hơn thôi, dòng bình dân xe nào không ồn bác chỉ mình đổi xe? Còn nhiều người chê vỏ mỏng, xét cho đến cùng khi đã xảy ra TNGT thì dày mỏng gì xác xuất phải chết cũng như nhau một khi thần chết đã gọi tên bạn. An toàn không phải nằm ở xe dày vỏ hay mỏng vỏ mà là phụ thuộc các công nghệ hỗ trợ.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Xe nào nó cũng có ưu nhược riêng, xét trong tầm giá thì không thằng nào qua Mazda đâu cụ: Xe đẹp, vận hành êm ái, tiết kiệm n/l, tất nhiên nó ồn nhưng Mer kia cũng vẫn ồn nhưng ít hơn thôi, dòng bình dân xe nào không ồn bác chỉ mình đổi xe? Còn nhiều người chê vỏ mỏng, xét cho đến cùng khi đã xảy ra TNGT thì dày mỏng gì xác xuất phải chết cũng như nhau một khi thần chết đã gọi tên bạn. An toàn không phải nằm ở xe dày vỏ hay mỏng vỏ mà là phụ thuộc các công nghệ hỗ trợ.
Nhất trí với bạn, đi xe phải hiểu về nó, bữa trc bải trì hãng về xong chạy nghe ù, mình ktra thì ra lọc gió gắn chưa khít, hay lúc lấy màn lọc ra thổi thợ quên ko gắn cây hãm để hạ từ từ, chạy sẽ kêu re re, cửa xe lâu ngày đóng mở các ốc giữ cũng bị lỏng, chạy cũng phát ra âm thanh. các bác để ý cây bô xe chi tiết nào lỏng mà nằm gần nó khi chạy bô ru cũng tạo ra tiềng ù. Tự xử lý các việc đó là yên tĩnh ngay. Mazda 6 ko ồn đâu nhé. Vọng lốp chấp nhận dc, vẫn đang chạy ốp zin. Chạy đường láng là ko nghe tiếng gì luôn nhé.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44

Nếu bác cũng đi Mazda 6, lưu ý tấm che cách nhiệt nắp capo bác lấy keo 3M dán mép để ko bị hở, cũng như tấm ốp cách nhiệt chổ họng láy gió ngoài, chiêm cho nâng lên khít. lúc chạy nhanh, gió lồng vô chui qua khe này nghe tiếng rít. làm vụ này thì giảm tiếng gió rất hiệu quả đó .

• Like
Reactions: Đàm Lực
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Nhất trí với bạn, đi xe phải hiểu về nó, bữa trc bải trì hãng về xong chạy nghe ù, mình ktra thì ra lọc gió gắn chưa khít, hay lúc lấy màn lọc ra thổi thợ quên ko gắn cây hãm để hạ từ từ, chạy sẽ kêu re re, cửa xe lâu ngày đóng mở các ốc giữ cũng bị lỏng, chạy cũng phát ra âm thanh. các bác để ý cây bô xe chi tiết nào lỏng mà nằm gần nó khi chạy bô ru cũng tạo ra tiềng ù. Tự xử lý các việc đó là yên tĩnh ngay. Mazda 6 ko ồn đâu nhé. Vọng lốp chấp nhận dc, vẫn đang chạy ốp zin. Chạy đường láng là ko nghe tiếng gì luôn nhé.
Chạy đường láng thì nói gì bác. Phải chạy cao tốc SG-TL thì mới biết xe nào ồn từ lốp lên nhiều

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Chạy đường láng thì nói gì bác. Phải chạy cao tốc SG-TL thì mới biết xe nào ồn từ lốp lên nhiều
Chấp nhận được bác ơi, không ồn như thiên hạ đồn đâu. Tầm tiền đó thì khó xe nào qua đc

• Like
Reactions: xlive