Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Với số tiền 650 triệu chọn mua xe nào đây các bác?
Chúc cả nhà Os một ngày cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc, nằm vùng đã lâu nhưng giờ mới đăng bài đầu xin cả nhà tư vấn. Hiện em đang có ngân sách ( bao gồm phương án vay bank) cho mua xe mức ~650tr. Em làm Bank, ở quê. Không mất phí gửi, đỗ xe. Chevrolet Cruze, Chevrolet Captiva Revv và Ford Focus Titanium[pagebreak][/pagebreak]

Sân rộng thoải mái.
Đã có vợ và 1 con, ở cùng bố mẹ.
Có cô em gái lễ tết mới về.
Hiện e đang lăn tăn 2 sự lựa chọn sau:
1. Xe 5 chỗ gầm thấp: Chevrolet Cruze, Ford Focus Titanium 2016.
Cruze đc cái rẻ hơn Ford Focus tầm 100, nhưng em ưu tiên Ford Focus bản Titanium hơn.
2. Gầm cao 5 hoặc 5+2.
Gầm cao 5 chỗ thì em chưa chọn ra em nào.
Gầm cao 5+2 em đang ưu tiên Captiva revv.
Mua 5+2 đôi lúc hơi dư vì chỉ có Tết hoặc lễ mới dùng.
Mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ thêm với em.

Với số tiền 650 triệu chọn mua xe nào đây các bác?

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Cap mà quất - Đúng giá tiền mà khả năng cho phép. Giá trị sử dụng tương đương. Xài kỹ, o bế thì chả phải lo gì. I am fully sure

Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
Tôi thi Vote cho Focus, nhưng còn tùy bác chủ thích gầm cao hay thấp

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Cap mà quất - Đúng giá tiền mà khả năng cho phép. Giá trị sử dụng tương đương. Xài kỹ, o bế thì chả phải lo gì. I am fully sure
Mà em thấy Cap trên web 859 triệu, đâu phải 650 triệu đâu ạ.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Bác nên mua 5+2, không lo dư đâu vì dư thì lấy chỗ để đồ rộng rãi. Nếu bác nghĩ ăn chắc mặc bền và sẽ không đổi xe nhiều thì em thấy Rondo là hợp lý - chỉ cái là em nó bị xệ mông. Còn nếu nữa thì là Xpander thôi bác.

Em không khuyên bác lấy Focus hoặc 5 chỗ vì chật lắm, vợ con bác + bố mẹ là vừa đủ cái xe rồi, thêm cô em gái là bao chật.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Nếu mình là bạn với tình huống gia đình như thế mình sẽ ưu tiên gầm cao 7 chỗ hơn. Tầm giá bạn có mình sẽ chọn mua Xpander vì giá hợp lý và nó đáp ứng tốt cho việc chở cả gia đình+hành lý đi loanh quanh mà mọi người ngồi đều thoáng và thoải mái. Nhu cầu sẽ tự sinh ra khi có đủ điều kiện nên bạn đừng nghĩ chỉ có lễ tết mới dùng đến 5+2. Còn nếu bạn thích sedan cho có cảm giác tốc độ thì focus là lựa chọn hợp lý trong các lựa chọn bạn đưa ra. Chevy sắp bán lại hoàn toàn cho Vinfast rồi, tương lai ở vn chưa biết thế nào mà bạn vớ vào thì rất mệt sau này. Dù cho hãng có cam kết vẫn sẽ có đủ phụ tùng nhưng nếu ở vn không có mà bạn phải tốn tiền lẫn thời gian đặt hàng từ nước ngoài về rồi vất vả tìm nơi am hiểu về xe chevy để thay thì cũng ốm cả người, lúc đó bạn có rảnh ngồi kiện cáo một hãng xe đã rút khỏi vn không hay lại ráng tìm ai đó để bán xe đi với giá kiểu đẩy của nợ đi cho lẹ.

Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Bẩu là Cáp mà không nghe :). Nhìn tên em thì biết

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Ngu ý của 1 người từng chạy Cap 2012 và Cap 2015: Cap Revv đi bác!

So với tất cả các tên tuổi được liệt kê bên trên thì không có chiếc nào bằng Cap Rev đâu.

Kể cả mấy anh thùng tôn bóng loáng mới ra lò.

Bác lên face của hội Cap tham khảo thêm.

Note: Mình chuyển qua Subie lâu rồi.

Chỉnh sửa cuối: