Tập Lái
3/5/10
43
15
8
Có thông báo xe về cảng VN rồi, Pham1106VWVN cho tôi hỏi bao lâu nữa mới giao xe được?

Tập Lái
4/6/15
11
10
3
40
Minh la nguoi dung nen danh gia theo cam nhan cho ai quan tam thoi. Su danh gia nay tuy thuoc vao hien tai ban dang chay xe nao. Neu ai da di wa Rio cua Kia hay focus cua Ford roi thi khi thu xe polo nay em sure la se ko mua. Ngoai tru ai than tuong xe Duc qua thi chac mua. Cac bac dung nem da toi em​

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Minh la nguoi dung nen danh gia theo cam nhan cho ai quan tam thoi. Su danh gia nay tuy thuoc vao hien tai ban dang chay xe nao. Neu ai da di wa Rio cua Kia hay focus cua Ford roi thi khi thu xe polo nay em sure la se ko mua. Ngoai tru ai than tuong xe Duc qua thi chac mua. Cac bac dung nem da toi em
BÁc cho em hỏi chi tiết hơn lý do vì sao không ạ? Cho thêm tí thông tin cho em mở mang tí (ví dụ như cảm giác lái, cách âm, v.v...) chứ bác ghi vậy em cũng chịu ạ. Em thì test Fiesta (em nghĩ so sánh Focus hơi quá vì cũng nên so sánh cùng phân khuc), thì em thấy Fiesta (bản ecoboost) ngon về option an toàn, máy mượt bốc, không thích giảm xóc cứng quá đi đường xấu bị tưng tưng, thiết kế buồng lái với em là hơi rườm rà với chất liệu nhìn chưa mượt lắm. Lần trước định thử Rio mà hãng không có xe thử (hem lẽ mua xe nhắm mắt mua đại nên em thôi luôn hehe)

• Like
Reactions: worldautosaigon
Tập Lái
15/7/15
13
0
1
View attachment 281405
Theo thành viên của OtoSaigon, mẫu hatchback ăn khách của VW vừa có mặt tại showroomVolkswagen HCM với mức giá hứa hẹn cực kỳ hấp dẫn.[pagebreak][/pagebreak]

Volkswagen Polo Hatchback sử dụng khung gầm có thiết kế liền khối, kết cấu chịu lực cao và được hàn bằng laser, tăng khả năng an toàn khi chạy.

View attachment 281406

Xe sở hữu vóc dáng độc đáo, không gian rộng rãi và sang trọng cùng nhiều công nghệ của Đức. Nội thất được trang bị nhiều tiện nghi như: vô lăng đa chức năng, chất liệu ghế bằng vải Livon, ghế sau gập 60:40, RCD 320 với radio, CD, MP3, Aux-in, kết nối SD /USB, Bluetooth...

Hiện có 2 chiếc Polo Hatchback với 2 màu đỏ và xanh đen xuất hiện ở showroom HCM. Cả 2 bản đều sử dụng động cơ 1.6 L, kế thừa từ dòng Beetle. Động cơ này đạt chuẩn khí thải Euro4 với sức mạnh 105 mã lực tại 5.250 vòng/phút và mô-men xoắn 153Nm tại 3.750 vòng/phút. Đi cùng với nó là hộp số tự động 6 cấp, cho vận tốc tối da 183 km/h. Bình xăng theo xe là 55 lít.

View attachment 281411

Theo World Auto, nhà nhập khẩu và phân phối chính thức VW tại Việt Nam, xe có giá khởi điểm 699 triệu đồng cho bản MT và 757 triệu đồng cho bản AT.

View attachment 281413
View attachment 281414 View attachment 281422 View attachment 281424 View attachment 281428
Theo @Pham1106VWVN
View attachment 281405 View attachment 281406 View attachment 281407 View attachment 281408 View attachment 281409 View attachment 281410 View attachment 281411 View attachment 281412 View attachment 281413 View attachment 281414 View attachment 281415 View attachment 281416 View attachment 281417 View attachment 281418 View attachment 281419 View attachment 281420 View attachment 281421 View attachment 281422 View attachment 281423 View attachment 281424 View attachment 281425 View attachment 281426 View attachment 281427 View attachment 281428 View attachment 281429

Nhìn phần đầu đẹp, em thấy hay nhất là logo trước dấu vào trong được khỏi sợ mất
Mà dòng xe này phụ tùng mua dễ không bác?

Hạng B1
3/4/15
56
19
8
38
BÁc cho em hỏi chi tiết hơn lý do vì sao không ạ? Cho thêm tí thông tin cho em mở mang tí (ví dụ như cảm giác lái, cách âm, v.v...) chứ bác ghi vậy em cũng chịu ạ. Em thì test Fiesta (em nghĩ so sánh Focus hơi quá vì cũng nên so sánh cùng phân khuc), thì em thấy Fiesta (bản ecoboost) ngon về option an toàn, máy mượt bốc, không thích giảm xóc cứng quá đi đường xấu bị tưng tưng, thiết kế buồng lái với em là hơi rườm rà với chất liệu nhìn chưa mượt lắm. Lần trước định thử Rio mà hãng không có xe thử (hem lẽ mua xe nhắm mắt mua đại nên em thôi luôn hehe)
Xe anh đã về mấy ngày rồi và đang cất ở trong hầm tòa nhà anh nhé. Chờ vệ sinh sạch sẽ rồi gọi anh qua xem luôn thể :D
Volkswagen Polo Hatchback về Sài Gòn

Tập Lái
4/6/15
11
10
3
40
Em test xe nay duoc 1 doan kha kha. Xe nay gia cao gan bang focus mac du nam o phan khuc voi fiesta. Ban taplo va he thong dieu hoa nhin rat co dien va theo em thi xau. Xe thi boc nhung am thanh dong co nghe rat ro khi ngoi lai. Do tre chan ga la kha nhieu, dap 1 luc moi thay xe phan ung lai.... noi chung ban nen chay truc tiep. Can ban la xe truoc cua bac la gi, neu la morning thi em nghi bac se chap nhan xe nay. Tuy nhien gia do thi em cu focus hay mazda 3 hay K3, Cruze ma quat thoi.

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Em test xe nay duoc 1 doan kha kha. Xe nay gia cao gan bang focus mac du nam o phan khuc voi fiesta. Ban taplo va he thong dieu hoa nhin rat co dien va theo em thi xau. Xe thi boc nhung am thanh dong co nghe rat ro khi ngoi lai. Do tre chan ga la kha nhieu, dap 1 luc moi thay xe phan ung lai.... noi chung ban nen chay truc tiep. Can ban la xe truoc cua bac la gi, neu la morning thi em nghi bac se chap nhan xe nay. Tuy nhien gia do thi em cu focus hay mazda 3 hay K3, Cruze ma quat thoi.
Xe em dang chay la VW Tiguan, tầm em làm gì có khả năng mà mua morning ạ ^_^. Chiếc này em mua cho gia đình đi chợ. Em đã test thử thì không thấy những cái bác nói ạ. Em thì đã thử Mazda 3 rồi và thấy nó còn ồn hơn nhiều, và trần nó thấp làm cảm giác bí lắm, ngoài ra Mazda 3 ráp trong nước em nhìn (cảm nhận thôi) lắp ráp có vẻ không chắc chắn lắm ạ, Mazda 3 em test bản 1.5 hatch thì máy yếu so với nhu cầu của em, đạp lền vòng tua cao là em cảm thấy bị ù tai đấy ạ. Cảm giác lái Mazda 3 em thấy tốt, ngoại thất nhìn cũng ok. Còn K3, Cruze thì em không quan tâm đâu ạ.

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Cãi nhau làm chi, đúng là 9 ng 10 ý , tuần sau tôi nhận xe đây
Hihi, em đâu có định cãi gì đâu bác, em thì thiệt tình hỏi người ta nhận xét thể nào để biết thêm thôi, ai dè bị người ta ném đá dữ quá, còn khuyên đi mua K3, Cruze nữa chứ. bÙn bùn tủi tủi ^_^

• Like
Reactions: worldautosaigon