Club/Khoe Xe Volkswagen Tiguan ^_^

Hạng C
31/5/11
510
606
123
Xe em mới chạy được gần 3 tuần. Túm lại là thích ^_^.
Cảm giác lái rất tốt, linh hoạt trong thành phố, khi tốc độ lên, vào cua là tay là nặng làm mình cầm lái rất tự tin.
Em cho xe vào cua tốc độ tương đối thì cảm giác xe nó ghì lại vào đường rất tốt, tự tin không có cảm giác bồng bềnh chao đảo
Cách âm êm ái em nghĩ cũng thuộc loại rất tốt (chắc xe Đức)
Rất bốc, lúc chạy cao tốc cần vọt từ tốc độ chậm hay tốc độ nhanh, xe đều đáp ứng vượt rất kịp thời (rất phấn khích :D)
Xe chạy Long Thanh Dầu Giây đúng tốc độ cho phép em thấy ăn xăng tầm 6,5-7 lít/km. Đi hỗn hợp hiện nay khoảng 15l/km (các cụ đầu Hà Nội thì bảo xe còn mới, chạy hồi thì tp tầm 13+l/km.

Xe em có gắn thêm đầu Kenwood riêng cho dòng VW (kèm bluetooth và quả GPS Garmin em rất thích) và camera dze (gắn ở chỗ bác Undertaker).

Tập Lái
14/9/06
27
0
1
Xe đẹp quá bác, có mỗi cái la găng nhìn hơi yếu, tổng chi phí ra biển là bn hả bác

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
xe này thì khỏi chê rồi nhưng tiếc 1 thứ mà bác chủ có bít hay ko thui đó là bộ ghế da đc gia công tại Vn chứa ko phải nguyên con từ Đức về , bác chủ có thể check tại Showroom bất kì đâu !!

• Like
Reactions: Mario_Bui
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Hôm nay mới thấy xe bác chủ, hôm bữa làm xe bác em ko có mặt để tiếp bác. Em xin phép post vài tấm hình xe của bác làm cái Kenwood DDX531VBT nhé.
Kenwood hiện có 2 model DVD hàng theo xe là Toyota và Volkwagen (nghĩa là Kenwood sx DVD này dành chỉ dành gắn cho 2 dòng xe này nên ko cần mặt dưỡng và các jack cắm zin hết).
Thiết kế khá đẹp của Kenwood và là model DNX531VBT dành cho dòng xe VW nên rất liền lạc
Volkswagen Tiguan ^_^

Model này có tích hợp GPS Garmin nhé các bác
Volkswagen Tiguan ^_^

Volkswagen Tiguan ^_^

Camera dze
Volkswagen Tiguan ^_^

Thép nguyên khối
Volkswagen Tiguan ^_^

Volkswagen Tiguan ^_^

Chân thành cảm ơn bác đã tín nhiệm và ủng hộ
Thân

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng C
31/5/11
510
606
123
@MinhAnh253: Vụ ghế da ở Việt Nam mình biết mà, mà các bác ở hãng cũng nói rõ ràng ngay từ đâu là về VN bọc lại mà. Xe mình để nguyên ghế nỉ, ngồi vẫn tốt chán :D, khi nào mòn bọc lại ghế da sau keke.

Hạng C
31/5/11
510
606
123
1,3 tỷ chưa trước bạ các bác nhé. Em thấy tầm này hợp lý cho một em nhập khẩu nguyên chiếc, đặc biệt con xe này lắp ráp ngay tại Đức (tp Wolfsburg, mà chất lượng ráp ở Đức thì thiên hạ đồn là khá chắc chắn)
Confirm là chạy xe "đằm thắm" trong tp thì em được cỡ 13l/100km nhé.
Nói chung là em rất hài lòng: 1) máy và hộp số ngon (dẫn động 4 bánh nhé) nên khi cần tăng tốc vượt thì rất là bốc (ăn xăng cũng vừa phải), 2) cảm giác lái rất thích (làm mình rất tư tin), 3) cách âm rất tốt và cảm giác rất chắc chắn, đầm. Nên em nghĩ bác nào kiếm con cross-over mà quan trọng 3 yếu tố đó thì Tiguan cũng rất đáng cân nhắc. Còn thích option gắn tùm lum trong buồng lái thì chịu, không địch lại xe Hàn xẻng rùi.

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
1,3 tỷ chưa trước bạ các bác nhé. Em thấy tầm này hợp lý cho một em nhập khẩu nguyên chiếc, đặc biệt con xe này lắp ráp ngay tại Đức (tp Wolfsburg, mà chất lượng ráp ở Đức thì thiên hạ đồn là khá chắc chắn)
Confirm là chạy xe "đằm thắm" trong tp thì em được cỡ 13l/100km nhé.
Nói chung là em rất hài lòng: 1) máy và hộp số ngon (dẫn động 4 bánh nhé) nên khi cần tăng tốc vượt thì rất là bốc (ăn xăng cũng vừa phải), 2) cảm giác lái rất thích (làm mình rất tư tin), 3) cách âm rất tốt và cảm giác rất chắc chắn, đầm. Nên em nghĩ bác nào kiếm con cross-over mà quan trọng 3 yếu tố đó thì Tiguan cũng rất đáng cân nhắc. Còn thích option gắn tùm lum trong buồng lái thì chịu, không địch lại xe Hàn xẻng rùi.
Bác có được tặng BH Lirbety kg?