Tập Lái
25/10/16
29
13
3
30
Gian lận khí thải là máy dầu chứ không phải xăng nha cụ trên!

Hạng B2
3/10/11
144
601
93
Vụ gian lận khí thải là do vw làm không đạt chuẩn khí thải khi chuẩn này đã được nâng lên quá cao, ở Mỹ và châu Âu, và đối với động cơ dầu (cho nên hay bị gọi là vụ "dieselgate"). Lô này mà về VN thì vẫn đạt chuẩn VN tuốt.

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Audi Q5 mới cũng sản xuất ở Mễ đó bác. Con TIguan 5 chỗ sx Đức, con Tiguan 7 chỗ sx Mễ, cá nhân em nghĩ vì con 7 chỗ là nó quyết tâm quánh thị trường Mỹ (khoái xe to, và em con rất nhiều review bọn Mỹ đều nói thế), nên việc nó chọn sx ở nhà máy Mễ là dễ hiệu, gần Mỹ, ship cạnh tranh. Đừng nghe Mễ tưởng bèo,
bác đọc đi nhé, VW nó đầu tư 1 tỷ Trump vào nhà máy Mễ chỉ để mở rộng dây chuyền sx em Tiguan mới này đó, cho bác vi thùy linh đây:
https://www.reuters.com/article/us-...nt-expansion-for-tiguan-idUSKBN0M51LO20150309
Quan trọng là nó cũng bán cho thị trường Mỹ, Đức, toàn cầu bác. Nếu tiêu chuẩn cho VN cao hơn Mỹ, Đức thì em xin thua. Bác nhanh tay quá à. Sống chậm lại tí bác :D. Nhà em con Polo sx Ấn, Tiguan cũ sx Đức, Scirocco R sx Bồ Đào Nha, em lái thấy ngon như nhau (mặc dù sx Ấn thì đồ chơi nó bèo hơn, nhưng lái vẫn ngon choét). Chưa kể Touareg sx tại Slovakia. 2018 rùi bác, toàn cầu hóa rùi.

Anyway, để trời thương gom đủ lúa sẽ mở miệng hỏi hãng có nhập dùm con Tiguan mới 5 chỗ R-line không, ngon choét, chắc đổi Tí cũ =))))
Nhà bác làm salon xe cũ ah sao nhiều zay