Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Bác nói đúng hết cả , vấn đề e đang thắc mắc cơ sở nào bác cho là Volvo la xe sang , hay do ai thích gọi sang thì gọi thôi .
Trước đây trên OS có bác nào đó cho là Peugeot là xe sang , em có thể hiểu là nhiều người cứ cho xe Âu là xe sang phải không nhỉ .
Riêng em thì nghĩ là các xe đó ko phải xe sang .
Sang hay không sang là do người mua xe trên thế giới xếp chứ không phải là OSer xếp. Mặc định là Volvo được xếp chung mâm với Mer BMW Audi ...

Hạng B2
25/4/13
124
149
58
Volvo mà không phải hạng sang như Mer, BMW, Audi?
Cũng tùy bác đánh giá thế nào là sang và cũng tùy vào mẫu xe bác lựa ra để đánh giá các hãng, mỗi hãng trên đều có phong cách riêng của họ, Volvo nổi tiếng là xe an toàn, bác xem XC90 và S90 của Volvo cũng có thua gì Mercedes đâu nào. Chẳng qua thương hiệu này còn lạ lẫm đối với người tiêu dùng Việt Nam thôi.
Mà nói về sang trọng thì BMW Audi có sánh nổi với Merc đâu, BMW cái gì cũng có nhưng chả có gì là đến mức thượng thừa, Audi thì sức mạnh, Merc thì sang trọng, Volvo thì nổi tiếng an toàn và ổn định. Vậy thôi à
Hình như bác so sánh hơi ngược ngược :D bmw mới là sức mạnh, còn audi là thời trang :p bác thử mang 2 chiếc cùng phân khúc ra đua như serie 3 vs a4, serie 5 vs a6, hoặc serie 6 vs a7, xem chiếc nào ăn là biết liền :D:D:D

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Sang hay không sang em hổng rỏ lắm nhưng có tiền em cũng không mua vì mua nó là góp phần làm cho Trung Quốc mạnh hơn và nó hứng lên thì lại sang đánh mình . :D:D:D

• Like
Reactions: ManhUy
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Hình như bác so sánh hơi ngược ngược :D bmw mới là sức mạnh, còn audi là thời trang :p bác thử mang 2 chiếc cùng phân khúc ra đua như serie 3 vs a4, serie 5 vs a6, hoặc serie 6 vs a7, xem chiếc nào ăn là biết liền :D:D:D
:D, vâng có lẽ như vậy thật

• Like
Reactions: MelaoBoi
Tập Lái
22/10/17
26
2
3
36
bác nói đúng BMW máy mạnh lắm, nếu so sánh xe bth thì audi hay mer chưa chắc ăn đc BMW mặc dù chung động cơ V8

• Like
Reactions: MelaoBoi
Tập Lái
8/9/16
18
24
3
34
Thì bác cứ nhìn vào dòng XC90, V90 của Volvo đi rồi so với các dòng tương ứng của Mercedes BMW Audi.
Nội thất, tính năng, chất liệu, thiết kế nhiêu đó đủ thấy rồi,
E cũng nói đã đủ, bác không nghĩ vậy thì thôi, quyền của mỗi người =))
S90 và XC90 ko có option cửa hít
XC90 hình như taplo ko bọc da có đường chỉ khâu tay
Vonlante cả 2 con ko có lẫy chuyển số +- phía sau

• Like
Reactions: huynguyen.volvo
Tập Lái
22/10/17
26
2
3
36
Sang hay không sang là do người mua xe trên thế giới xếp chứ không phải là OSer xếp. Mặc định là Volvo được xếp chung mâm với Mer BMW Audi ...
ngang với mer BMW và audi người ta đánh giá lexus nhé, Volvo chỉ ở mức high medium thui

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em ko biết sang hay ko nhưng em thấy con XC90 của em cùng phân khúc với Q7 mà giá cao hơn Q7 vài trăm trẹo :D

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Hãng Volvo được doanh nghiệp TQ mua lại. Nhưng tất cả các bộ phận đều là người Thuỵ Điển điều hành. Hãng Volvo này có đến gần 200 giải thưởng. Về chất lượng thì nó bền vô đối. Dân bắc âu rất chuộng dòng này vì bên & tiết kiệm.

Yếu điểm của em nó thua Mẹc & mn chọn Mẹc là do phòng dịch vụ chăm sóc khách hàng của Mẹc dày đặc từ nam ra bắc. mỗi khi bảo dưỡng xẹc qua là tới. Còn Volvo có 2 trung tâm bảo dưỡng. 1 HN & 1 HCM Q7.

• Like
Reactions: Jomsviking