Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Em đã chạy thử xc90, lúc đầu rất háo hưc tuy nhiên sau khi thử xe xong thì cảm giác hụt hẫng tột độ. Chân ga quá nhẹ và đứng gây cảm giác mỏi chân, tay lái thì cực nhẹ gây cảm giác rất dễ bị lạng lái, ngoài ra khi ngồi hàng ghế sau thì cảm giác chòng chành không ổn định - điều này mình bị hụt hẫng vì không hiểu sao xe 4 tỷ mà lại có thể bị như vậy. Ngoài ra nội thất rất dễ để lại dấu vân tay nhìn rất dơ. Về tính năng an toàn thì khỏi bàn, tuy nhiên về vận hành thì cần nghiên cứu thêm, và 1 điều nữa đó là dòng SUV nhưng có thể do sử dụng máy nhỏ và có turbo nên cảm giác tăng tốc vọt nhưng không cảm nhận được sức mạnh, kiểu như công suất lớn nhưng mô men xoắn nhỏ. Có thể do e đi xe dung tích xi lanh lớn như lx470 hay gl450 nên qua em này thấy không yêu được. Đó là 1 số cảm nhận thực tế của e về dòng xc90, cũng có thể vì một vài lý do đó mà volvo mặc dù ra mắt hoành tráng nhưng vẫn thấy ít xe trên đường.
em cũng có trải nghiệm như bác. Lúc đầu em cũng tính mua em này, nhưng khi test em có cảm giác như bác, có điều em qua test con gls thì thấy option cũng ko có gì hấp dẫn. giờ em đang suy nghĩ thêm về Discovery

• Like
Reactions: huynguyen.volvo