Hạng B2
8/4/16
196
71
28
26
Xin chào,
Lần trước mình đã bình luân 1 bài , và trong bài viết của mình thiên về volco xc90 rất nhiều. Nhưng hôm nay mình điều chỉnh 1 ít về audi q7. Nguyên do là mình đã lấy xe audi q7 về và đã chạy được 2 ngày ( trải nghiệm trên xe audi q7 là mình so sánh trực tiếp với lexus 570 )
- Tuy không dùng khí nén giảm xóc, nhưng nếu so sánh với 570 cũng không hề thua kém. Tuy không nâng hạ gầm được, nhưng độ cao audi vốn dĩ thấp hơn so với volvo xc90 và 570 nên thấy đúng là cũng không cần thiết.
- Ngồi thoải mái và rộng rãi không thua kém 570, cách điều chỉnh máy lạnh 4 vùng rất hay và trực quan (cái này thấy còn hay hơn chiếc lexus 570 nữa)
- máy tuy chỉ có 250 mã lực, nhưng phải nói tăng tốc cực tốt, cảm giác cực nhẹ nhàng , bốc hơn cả 570 máy 5.7 và không bị cảnh hỗn tốc độ như trện các dòng toyota. Vô lăng phải nói là cực nhẹ cứ như là không có lực cản, nhưng khi qua đường sốc không hề bị đường điều chỉnh tay lái giống như chiếc zace mình từng chạy
- tuy không có 360 độ, nhưng cách màn hình thể hiện các sensor như 360 độ, rất trực quan và cho cảm giác gần như 360 độ.
Tham khảo thêm thì khả năng độ thêm GPS cũng khả quan, nên thấy q7 cũng là một lựa chọn không tệ ; chỉ còn thiếu ventilation air, sunroof, head up display và tự động thắng trước khi va chạm nữa là ok rồi.
Theo tình hình hiện tại audi q7 vốn dĩ là không còn hàng, nếu đặt bây giờ thì cũng phải 4 tháng nữa mới có xe, thì chấp nhận trả cao hơn cho gắn hết mấy cái opton của audi thì audi q7 ngon hơn volvo rồi vì volvo không có chức năng đọc biển báo giao thông và đánh lái trên cả bốn bánh. Ngắm khoảng 4.4 tỷ (bao gồm cả trước bạ). Nếu volvo chính hãng vào thì theo mình nghĩ phải sang đến đầu năm 2017 mới nhận được xe vì xe nhập thông thường mất từ 4 đến 6 tháng.
thêm vài dòng chia xe kinh nghiệm thực tế của mình. Hy vọng là bạn chọn được xe.
Khoảng tháng 7 chiếc xc90 của em mình về ... mình sẽ làm thêm 1 bài so sánh nữa.
thanks for reading

đánh giá hay lắm bạn

Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Thêm 1 lựa chọn cho bác là GLS bên em. 1 sự lựa chọn cũng nên cân nhắc đó bác. Hehe

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Vote Audi Q7, ở mình chạy có hết option đâu các bác, con Vol kia mà full option thì hơn cả tỉ mất, nhập chính hãng thì cũng chắc gì đã hơn nhiều, qtrong là ng lái. Ko phải bỗng nhiên mà audi đc nga tàu ưa dùng nhất hàng chục năm qua.
Rồi XC 90 chạy cũng ko nhiều lắm đâu.

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Ko thì cân nhắc GL400 cũng cực ngon mà brandname cũng chuẩn luôn.

• Like
Reactions: kubin90
Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
GL hiện hết hàng ròi bác ạ. Bên em vừa bán con GL500 nâu cuối cùng. Hi

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em thấy về vn Merc, Bmw, audi đều bị cắt option, mang tiếng rẻ nhưng thật ra ko rẻ chút nào. Em đang nghiêng hẳn về em volvo xc90 full ops chạy lướt

Tập Lái
27/4/16
20
57
13
41
Em thấy về vn Merc, Bmw, audi đều bị cắt option, mang tiếng rẻ nhưng thật ra ko rẻ chút nào. Em đang nghiêng hẳn về em volvo xc90 full ops chạy lướt
giống mình thật .... mình sau khi nhìn volvo cũng chon luôn volvo ... chỉ tiếc là audi không cho mình rút cọc... chứ không bây giờ mình đang chạy chiếc volvo xc90 first edition. Còn về việc bảo hành thì hồi mình hỏi; thì bên bán nói là bảo hành 3 năm tại garage luôn. Họ nói là họ không có sửa mà là thay linh kiện luôn nếu có phát sinh hỏng hóc. Ngoài ra khi bạn có nghi ngờ họ còn cho coi uy tín của họ bằng cách cho mình thấy tất cả những se xang đang nằm sửa chữa tại garage của họ như bentley, rolroyces, lexus , rangrover , ferreri, lamboghini .... nên mình nghĩ bảo hành cũng không thành vấn đề ... nhiều khi còn rẻ hơn chình hãng. Nhưng mình khuyên là vẩn đi coi xe trực tiếp ... vì đẹp thì mỗi người 1 cách nhìn ... nhiều option mà nhìn không đẹp thì cũng chán .... mà hình như là sau tháng 7 này giá sẽ tăng từ 5 đến 10% (audi thông báo với mình là tăng 8%)
chúc bạn chọn được xe như ý

Hạng C
11/2/08
576
715
93
giống mình thật .... mình sau khi nhìn volvo cũng chon luôn volvo ... chỉ tiếc là audi không cho mình rút cọc... chứ không bây giờ mình đang chạy chiếc volvo xc90 first edition. Còn về việc bảo hành thì hồi mình hỏi; thì bên bán nói là bảo hành 3 năm tại garage luôn. Họ nói là họ không có sửa mà là thay linh kiện luôn nếu có phát sinh hỏng hóc. Ngoài ra khi bạn có nghi ngờ họ còn cho coi uy tín của họ bằng cách cho mình thấy tất cả những se xang đang nằm sửa chữa tại garage của họ như bentley, rolroyces, lexus , rangrover , ferreri, lamboghini .... nên mình nghĩ bảo hành cũng không thành vấn đề ... nhiều khi còn rẻ hơn chình hãng. Nhưng mình khuyên là vẩn đi coi xe trực tiếp ... vì đẹp thì mỗi người 1 cách nhìn ... nhiều option mà nhìn không đẹp thì cũng chán .... mà hình như là sau tháng 7 này giá sẽ tăng từ 5 đến 10% (audi thông báo với mình là tăng 8%)
chúc bạn chọn được xe như ý

Thanks anh, mình đã quyết định xuống tiền 1 em T6 Inscription full ops rồi ;) hy vọng về kịp trc tháng 7

• Like
Reactions: umihira