Tập Lái
6/2/18
1
1
1
41
Thời gian qua ko biết có anh em nào theo dõi vụ này ko, mới xả ra khoảng 1 tháng trở lại đây do thằng NGUYỄN ĐỨC TIẾN, giám đốc CÔNG TY AN THỊNH PHÁT ( www.dulichanthinhphat.com ) huy động ký gửi hàng trăm xe OTO rồi sau 1 thời gian nó cắt hầu hết định vị và mang đi cầm cố vay tiền thế chấp xe, hầu hết xe ko có giấy tờ gốc. Nó cầm cho cả bên CÔNG AN. Nay không biết CA giải quyết sao mà lề mề quá, mih ko biết là án dân sự hay hình sự. Có người thu hồi đc xe nhưng có người thấy xe ko thu hồi đc do tụi giang hồ nó cầm. Xe ae hầu hết của ngân hàng cho vay nên nếu để Ngân Hàng vào cuộc họ sẽ làm hồ sơ thu hồi tài sản và thanh lý thì ae mất trắng phần góp lâu nay.

Vụ này giống vụ tên VŨ VIỆT THẮNG lừa hàng trăm xe nhưng rồi nó bị bắt 1 vài ngày và đc thả sau đó đến giờ mih chưa biết thông tin gì. Hoang mang quá anh em có cao kiên xin cho bình luận nghiêm túc ạ.
Vụ của tên VŨ VIỆT THẮNG.
http://www.nguoiduatin.vn/bat-doi-tuong-lua-dao-thue-gan-100-xe-o-to-roi-mang-di-cam-co-a351472.html

• Like
Reactions: hadato
Hạng D
11/7/16
1.682
1.957
133
Vãi cho cả chỗ dám cho cầm và dc cầm. Loạn cmnr. Ai là ng đứng ra bảo kê cho tụi này !

Hạng F
16/7/15
6.294
25.102
113
Xe ae hầu hết của ngân hàng cho vay nên nếu để Ngân Hàng vào cuộc họ sẽ làm hồ sơ thu hồi tài sản và thanh lý thì ae mất trắng phần góp lâu nay.
có vụ này hả mấy anh? em tưởng ngân hàng phát mãi tài sản thế chấp, thu phần tiền chưa trả và phần dư nếu có phải trả cho chủ sở hữu tài sản chứ!?!?

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
1/6/15
5.555
28.401
113
có vụ này hả mấy anh? em tưởng ngân hàng phát mãi tài sản thế chấp, thu phần tiền chưa trả và phần dư nếu có phải trả cho chủ sở hữu tài sản chứ!?!?
Đúng vậy, ngân hàng phát mãi và thu lại số dư nợ thôi, nhưng nếu số dư còn cỡ 50% giá trịban đầu của chiếc xe thì coi như mất trắng thiệt, bởi phát mãi cũng “được giá” lắm.

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
Đúng vậy, ngân hàng phát mãi và thu lại số dư nợ thôi, nhưng nếu số dư còn cỡ 50% giá trịban đầu của chiếc xe thì coi như mất trắng thiệt, bởi phát mãi cũng “được giá” lắm.
Phát mãi theo giá của sở thuế hihi, được giá lắm

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
6/2/18
3
0
1
34
Thớt đã tìm đc xe rồi nha các bạn. Còn nhiều nạn nhân khác chưa tìm đc do mất định vị.

Hạng B2
12/5/13
218
102
43
Hcmc
chỗ này gần nhà mình. mấy tháng trước thấy nhiều xe cho thuê lắm. Vài tuần gần đây thấy bãi ko còn 1 chiêc. chỉ thấy mấy cáu xe máy gửi ở đó thôi.