Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác được lựa chọn à? Bác muốn ko nuôi mà được à? Ngay cả khi anh ca đã làm bb bắt đền chủ nhà 2 triệu, chủ nhà nói ko có tiền thì làm gì nhau? Mình mà gặp chuyện như vậy chắc cũng chỉ biết im lặng mang xe về tút chứ chẳng biết làm gì hơn.
Hê hê vấn đề là mình có thể cho qua cho nó nhẹ đầu với thiệt hại cũng nhỏ. Vì mình nghĩ vạy nên đối phương sẽ làm cho mình nản rồi cho qua. Nhưng sẽ thế nào nếu ngược lại, ta châp nhạn chơi tới cùng, có bb rồi ta kiện ra tòa dân sự, cho tòa gọi vài lần , k còn làm ăn gì được họ sẽ nản và theo ý ta thôi.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
Bữa thứ sau, đậu xe ở Bà Huyện ( chỗ có thu phí ), né quán bánh cuốn, nó bảo ra lui tí, mình lui, nó bảo lui nữa vì đâu đó khách kg thấy quán, tức bảo mày kêu chủ quán tới đây tao nói chuyện, nó bỏ đi. Rồi đi công chuyên, về thấy trầy cản sau ( vẫn ở trên xe ).
Đéo biết sao trầy luôn.
Em cũng đậu ở Trương Định khúc quán Bông Lúa chiều nay đợi vk ra, vừa dừng xe bước ra bọn Bông Lúa bảo chỗ này của quán, vui lòng đậu chỗ khác(trong khi em đậu ngay phần cuối nhà nó hướng TĐ)...thời tiết SG dạo này thất thường nên em cung thất thường theo, bảo chủ quán gọi CA Phường xuống xem đất nào là đất của quán...xog thấy em nó cứ lờn vờn bên vỉa hè, định gọi CA thật nhưng vk gọi qua đón nên đành bỏ đi...dám bỏ đi thế nào e cũng bj giống bác

Hạng C
19/6/15
621
810
93
Zậy có cách nào hủ hịu để đủi mấy chiếc xe cố tình đậu trước cửa nhà mình (đặc biệt khi mình hông có mặt ở nhà), làm mình ra dzô khó khăn, mà ko làm ảnh hưởng đến mình các bác?

Mua thêm chiếc xe cùi bắp, đậu thường trực trước cổng đi bác.

Tập Lái
8/12/15
24
983
78
33
Zậy có cách nào hủ hịu để đủi mấy chiếc xe cố tình đậu trước cửa nhà mình (đặc biệt khi mình hông có mặt ở nhà), làm mình ra dzô khó khăn, mà ko làm ảnh hưởng đến mình các bác?
Lấy nữa lít nước mắm đổ lên kính lái, nó sẽ từ từ chảy vào trong capo. Lên xe mở máy lạnh thì thưởng thức tuyệt lắm!

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Lấy nữa lít nước mắm đổ lên kính lái, nó sẽ từ từ chảy vào trong capo. Lên xe mở máy lạnh thì thưởng thức tuyệt lắm!
Sợ tối nó thuê người quăng mắm vào nhà mình thì thua!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
20/9/16
1.798
2.333
113
cái thứ này cũng có mặt được trong diễn đàn này à?

bác dựng bảng "Vui lòng đừng đậu xe trước cửa nhà" là văn minh nhất, đéu có ai thấy cái bảng đó mà lại cố tình dừng đâu.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Rút kinh nghiệm các bác đậu xe kiểu này chỉ để số N và k cài thắng tay, ghi rõ ràng: xe có thể tịnh tiến or lùi nếu dùng sức người đẩy!
Có khi nào xe mình nó đẩy xuống sông Saigon k ta?
Bro để vậy em bao thiệt hại còn nặng hơn...