9/7/20
752
1.037
93
28
E NGHĨ CẦN PHẢI SA THẢI NHỮNG THẰNG SAU ĐÂY:
1. Thằng design bên Mazda, Isuzu.
2. Thằng thiết kế hộp số Ford.
3. Thằng nghĩ ra lắp hộp số CVT vào động cơ boxer trên xe Subaru.
4. Thằng marketing của Suzuki Việt Nam.
5. Thằng ngáo giá và thằng lắp máy lạnh nhà Honda.
6. Thằng thiết kế vỏ tôn nhà Toyota.
Ủa design của mazda ổn mà bác. Làm xe 10 năm như 1, kodo trên mọi hạng xe từ sedan đến bán tải suv.

cứ lắp cái đầu vào là xong, nhàn kinh khủng
Nhưng phải công nhận một điều xe mazda nó thiết kế đỉnh cao rồi, bền form bền dáng chứ như ông huyndai ăn mỗi năm một thiết kế mà hoài vẫn xấu

Hạng D
22/1/19
4.063
6.702
113
Ủa design của mazda ổn mà bác. Làm xe 10 năm như 1, kodo trên mọi hạng xe từ sedan đến bán tải suv.

cứ lắp cái đầu vào là xong, nhàn kinh khủng
Nhưng phải công nhận một điều xe mazda nó thiết kế đỉnh cao rồi, bền form bền dáng chứ như ông huyndai ăn mỗi năm một thiết kế mà hoài vẫn xấu
Hyundai cứ giữ thiết kế cái đầu sedan như thời elantra 2016 là ổn nhất. Cải "tiến" nhiều quá rồi nhìn cũng trớt quớt. Không hiện đại mà cũng không cổ điển ...

• Like
Reactions: Cu Tom
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Các Bác chưa ngồi lên nên chê chứ bản thân Tui chạy rồi. Hôm cuối tuần có đi ngang Hyundai Bến Tre trúng dịp họ tổ chức testdrive. sẵn uống coffee rảnh nên leo lên lái thử; đúng là ok hơn xpander hay veloz: cảm giác máy mạnh, vọt nhẹ nhàng leo qua cầu Hàm Luông cái ọt mà ko có bị đuối. ông nào đã ngồi băng 3 của veloz hay xpander sẽ thấy không bằng băng 3 của stargazer.
Ngoại hình thì miễn bàn mười người có mười ý, cá nhân Tôi thấy ko đến nỗi, tại mới nên lạ khó dòm. giống như khi xưa nhìn ỉn quen mắt tới xpander ra ai cũng chê xấu và rồi nó tiễn ỉn lên đg trong 3 nốt nhạc đấy thôi.
X nó lên đỉnh vì nó rẻ hơn ỉn 200 chai nha bác. Còn giờ con stawager ấy lên nổi ko còn chờ hên xui

• Like
Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Thực ra Xp làm ko kịp bán, nhiều người nản vì đợi lấy xe lâu nên chuyển sang hãng khác...chứ xe mà SX nhanh thì có khi top 1 các phân khúc cũng nên

• Like
Reactions: Thanh Van and Mr Oz
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
Mazda nó ra được cái Kodo được đa số đánh giá là đẹp nên ko muốn đổi, đổi lại thành xấu :)). Còn con Stargazer thì em chưa cảm đc, đặc biệt cái "bàn thờ" ở trong :))

Tập Lái
22/9/20
5
5
3
TPHCM
Em phải đăng nhập vào ngay để thảo luận vì bác nói quá đúng. Em đang đi XL7 thật và hôm trc đi PQ ngồi thử con Veloz, nội thất thì quá thật kém xa nhìn nó cứ cũ cũ như năm 2010 còn về khoản máy móc hay cảm giác lại ko đc ngồi lái nên ko biết. Đúng là gắn mac Toy vào bán tốt thật :D
Còn mình thì thuê con XL7, xe mới 15k km, đi full tải: 5 người lớn, 3 trẻ nhỏ dưới 6tủi, đồ ko nhiều, lên cao tốc Long Thành Dầu Giây chạy fải mồi xe mới lên nổi 100. Yếu nhớt thấy mịe :v Còn tệ hơn con Ích Ban Đờ 2019 mình từng sử dụng trước đó, chật vãi nồi hơn cả Xpander. Đúng là fan Su cũng cuồng râm sinh hoang tưởng ko kém.

• Haha
Tập Lái
26/6/19
34
55
19
35
E NGHĨ CẦN PHẢI SA THẢI NHỮNG THẰNG SAU ĐÂY:
1. Thằng design bên Mazda, Isuzu.
2. Thằng thiết kế hộp số Ford.
3. Thằng nghĩ ra lắp hộp số CVT vào động cơ boxer trên xe Subaru.
4. Thằng marketing của Suzuki Việt Nam.
5. Thằng ngáo giá và thằng lắp máy lạnh nhà Honda.
6. Thằng thiết kế vỏ tôn nhà Toyota.

Em phải đăng nhập vào like cho bác. Ngoài ra phải đuổi cổ luôn đội PR/Marketing Mercedes hiện giờ nữa. Dạo này mấy event nửa nạc nửa mỡ, trẻ ko ra trẻ, già ko ra già

• Like
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Còn mình thì thuê con XL7, xe mới 15k km, đi full tải: 5 người lớn, 3 trẻ nhỏ dưới 6tủi, đồ ko nhiều, lên cao tốc Long Thành Dầu Giây chạy fải mồi xe mới lên nổi 100. Yếu nhớt thấy mịe :v Còn tệ hơn con Ích Ban Đờ 2019 mình từng sử dụng trước đó, chật vãi nồi hơn cả Xpander. Đúng là fan Su cũng cuồng râm sinh hoang tưởng ko kém.
thích xl7 do nó rẻ thôi bác, chứ nó chẳng có gì hơn xpander ngoài cái máy lạnh auto