Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
100c có tính chi phí lobby chưa bác mấy cái quán nhậu hay cafe gì của bác ở trên đều phải có chi phí này ah

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Quán nhâu, quán cafe thì em đi ra,

vì ko bưng bê được.

Vị trí chiến lược đi thuê hay lấn chiếm thì phải hảo hán mới mần được
Gần nhà em có ông:
Sáng bán cháo lòng tiết canh
Chiều hột vịt lộn, nghêu ốc
Do nằm trong khu cư xá, ông tận dụng đuợc rất nhiều hè phố & mặt tiền của nhà khác, đặc biệt nguyên một mảng công viên mini ... nôm na vị trí rất chiến lược với giá thuê chỉ 10 chai/tháng (chủ nhà sướng quá, vì có cái kẹt bề nngang 4, dài 10). Thu nhập chắc chắn khủng

Nhưng chỗ này là club của nguyên band giang hồ Hải Phòng
....
Túm lại dân xung quanh ai (tướng tá về hưu nên thấp cổ bé họng:) )cũng muốn giải tán cái vị trí chiến luợc này, nhưng chắc còn trường kỳ kháng chiến.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Hay là chơi lottery, ngày ngày cứ làm khoảng 1 chai, chiều xổ. Đầu tư nhanh kết quả sớm :D

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Hóng hớt xem thử - bác chủ ra kèo ngon quá mà đóan hòai hổng ra đáp số :)

hdv confirmed
Hạng B2
24/2/05
253
79
28
em cũng hóng, mong bác Thắng sớm cho ra đáp số

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
He he...em đang hóng hớt các cao thủ mà.Kế hoạch của em chưa chắc đã ok nhất.Còn bác nào có tiền nhàn rỗi muốn tham gia cùng em sẽ có đáp số cụ thể và chi tiết.:D

Hạng B2
7/4/07
107
790
93
Ở VN ta làm cái gì mà dễ,vốn ít thì quá nhiều người làm rồi.Cái gì vốn nhiều mà tỷ lệ sinh lời cao mới khó kìa..Đó là chưa nói đến mặt mũi,kêu các bác đi bán sinh tố vỉa hè,1 tháng trả cho bác 20-30t có bác nào làm không?hehe
Còn các bác muốn đơn giản ,dễ hiểu phải không,các bác cứ làm sao thuê được một mặt bằng nhỏ thôi,không cần lớn,2m2 được rồi,nhưng mà ờ trung tâm ,1 trong 2 đường nguyễn huệ hoặc lê lợi (cái này thì tự deal,đừng hỏi ở đâu ra,2 m2 ở trung tâm bác trả giá khoàng 5t-10t tháng là có liền à).Rồi xong các bác bán cái gì?Đơn giản tiếp,bán dừa tươi ướp lạnh,hoặc nước trái cây ép.Vốn đầu tư thì chắc chỉ khoảng 50 triệu nhưng 1 tháng lãi ít chắc cũng phải 200%,hehe
VD cụ thể nhé:Dừa giá gốc chỉ khoảng 2000/trái,bán tại trung tâm 15k/trái bảo đảm bà con mua ào ào,lời 13k/trái.1 ngày bán 500 trái thôi lời bèo 6.500.000 (Sáu triệu rưỡi ),1 tháng 200t là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa.lãi 400% luôn.
Có bác sẽ gào lên thằng này chém gió,các bác không tin cứ đi hỏi mấy xe đẩy bán dừa ở khu NTMK coi 1 ngày nó bán bao nhiêu trái nhé. Đời là thế,nhiều cái đơn giản lắm,suy nghĩ nhiều chi cho nó phức tạp,khi nào các bác hỏi là có 100 tỷ làm sao 1 năm lãi 30 tỷ mới là chuyện khó..vấn đề là có chịu làm không hay bản thân mình quen với việc tự đề cao bản thân quá,thích làm những việc to tát bự sự cho nó xứng với cái tầm đỉnh cao trí tuệ mà Đất nước giao cho..hehe

Status
Không mở trả lời sau này.