Tập Lái
6/11/18
28
11
3
29

Đặt lên bàn cân tất cả mọi thứ thì thực sự con số 2.3 tỷ chưa VAT là quá cao, ngay cả đó là nhà liền thổ. Người có nhu cầu ở thực chắc lựa chọn Bình Chánh hoặc Nhà Bè. Sản phẩm này có lẽ Nam Long bán cho dân đầu tư thì phù hợp hơn.

Hạng C
6/12/10
586
15.503
93
nhìn layout cũng ổn nhỉ, có điều mua nghỉ dưỡng thì được chứ sinh sống đi làm thì làm sao mà đặng :)
theo mình thì mua Bds là để nó sinh lợi nhuận , quan trọng là phải có lợi
Còn cái câu chuyện mua để nghĩ dưỡng thì k bít bao người đã khóc hận .
Thích nghỉ ở đâu cứ tới đó thuê mà nghỉ xong xách đít về :D

• Like
Reactions: MISSRUBY
Tập Lái
6/11/18
28
11
3
29

Mình cũng ko nghĩ mua riêng 1 căn nhà để nghỉ dưỡng là diệu sách, trừ trường hợp có tiền để bảo trì bảo dưỡng nó nữa à

Hạng B2
9/7/18
189
79
53
30
Giá đất cao quá, NL Xây nhà DT XD có tẹo; mà giá 2.3 chưa VAT.
Cao Hơn giá đất xung quanh tầm 3 chẹo/m2

Hạng C
25/4/17
908
1.292
93
35

cám ơn Bác, góp ý rất thiết thực, Đúng là nếu chỉ để nghĩ dưỡng thì ko cần thiết phải mua, thuê nhiều khi hiệu quả hơn, mình để tiền đâu tư cụ thể sinh lời mỗi tháng,

nhiều khi mình cảm thán, thấy chán và mệt mỏi SG bon chen quá, muốn cho thuê hết nhà SG, khỏi đi làm về khu này sinh sống nghỉ ngơi,... dù sao mình thấy có cũng ko quá xa sài gòn, cần thì 4 bánh chạy tí vào sài gòn thôi (đây là lí tưởng nhất theo cá nhân mình nghĩ bác ạ)

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
6/8/18
56
202
33
Giá cao so với đất nền khu vực.
Chưa phải là phương án đầu tư hiệu quả. Với 2.3Ty có thể có nhiều lựa chọn với hiệu suất sinh lời tốt hơn.
còn về phần mua để ở, túi tiền dân khu vực lựa chọn nền xung quanh, xây tự do vẫn khoẻ hơn mua ở đây.

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Chưa phải là phương án đầu tư hiệu quả. Với 2.3Ty có thể có nhiều lựa chọn với hiệu suất sinh lời tốt hơn.
còn về phần mua để ở, túi tiền dân khu vực lựa chọn nền xung quanh, xây tự do vẫn khoẻ hơn mua ở đây.
Đây là bài so sánh muôn thủa. Đất lẻ bên ngoài giá rẻ nhưng lại hạn chế tiện ích, môi trường sống. Mình đang ở nhà lẻ mình thấy, hở ra tý là hàng xóm cãi nhau từ tiếng ồn, vệ sinh,.... Còn trong khu Compound bạn có thêm nhiều thứ. Cái đó không tự sinh ra được mà tính vào giá vốn sản phẩm. Nếu vậy người ta làm khu đô thị làm gì, phân lô bán nền cho khoẻ.

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Mình thấy Swan Bay vừa rồi bán khá tốt, giá ở đây cũng khá cao, quãng đường di chuyển gần như tương đương. Nếu nói Swan Bay là khu nghĩ dưỡng tại khu Đông thì Waterpoint là khu phía Tây.