Tập Lái
6/8/05
29
0
0
Hôm vừ rồi em đi Sơn Tây thăm 1 anh Bạn làm trong 1 công ty của BQP, trước đay có sản xuất ô tô U-oat cho Bộ công an ấy. Thấy anh ấy bảo chuẩn bị gia công phụ tung WV cho 1 nhà máy ô tô ở Bắc Giang. Em phân vân tự hỏi là WV chính hãng hay WV China đây?Các Bác có biết gì cho em hóng hớt với.
Nếu có 1 lựa chọn nữa cho các khách hàng Việt nam thì tốt các Bác nhỉ!

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG
RE: WV sản xuất tại Việt Nam?

Phải chính hãng mới có quyến quyết định chọn đầu tư ở đâu chứ bác.
Theo em giai đoạn này không có thêm hãng nào nhẩy vào VN nữa đâu, "miếng bánh" vẫn còn bé quá mà cũng phải chia ra nhiều phần rồi.
Sau này luật thuế thông thoáng hơn, nhiều người mua được xe hơn thì lúc đó có thêm nhiều nhà đầu tư, mình mới có thêm nhiều lựa chọn.

Hy vọng đời em có ngày thấy Porche xây nhà máy ở VN...:D

Trích đoạn: nhatminh
Em phân vân tự hỏi là WV chính hãng hay WV China đây?Các Bác có biết gì cho em hóng hớt với.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn:

Không có đường xịn mà đi, có Porche xong rồi cũng đi loanh quanh trong sân với con gà với con gà (nếu còn gà)

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Nhưng em có thấy mấy con S600 và BMW 7x đi loanh quanh trong sân đâu??
Mà nếu em sống đến lúc Porche xây nhà máy ở VN thì lúc đó giao thông của ta cúng khá lên nhiều chứ bác...bác bi quan thế...[:-]
Trích đoạn: hanoisaigon

Trích đoạn:

Không có đường xịn mà đi, có Porche xong rồi cũng đi loanh quanh trong sân với con gà với con gà (nếu còn gà)

Hạng C
19/7/05
593
4
0

@raubac - em tưởng là cái gầm của Porche thấp tì à?

Mà có đường rồi nhưng thuế chưa giảm thì mỗi bác với em đi Porche thôi ... hehe

Tập Lái
4/11/05
20
0
0
www.izday.com

theo chỗ tôi biết thì công ty ở bộ đó là công ty Thanh Xuân, đang ráp xe u oát, công ty này nghe nói xe ráp xe WV pick up có nguồn gốc từ Brazil, thực hư thế nào xem hồi sau hẵn rõ.

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Porsche các bác ạ
VW chưa sản xuất gì xe ở VN đâu, cái này thì em biết

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Ông chú em làm ở nhà máy cơ khí Ô tô Thanh Xuân Bộ Công An. Mấy tháng trước em đi tập lái xe có nghe ông ấy nói như vậy, đơn vị này đang xây nhà máy ở Bắc Giang.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

@nhatminh: Bác có nhầm không đấy, WV hay là VW?

VW viết tắt của Volkswagen (Đức), còn WV là viết tắt của hãng nào vậy? Hay là 1 hãng 'tàu' chơi trò nhập nhèm thương hiệu đây?