Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Lần đầu tiên nhin cái logo sao 3 cánh mà thấy nó ko có sang chút nào! Pick-up có định nghĩa là xe sang ko các bác? Rồi sau này Merc có mở xưởng DV riêng cho dòng xe "chân đen to hôi hám" này ko? Hông lẻ cho nó nam chung mâm với S-Class, E-Class?
Merc cũng có sản xuất dòng xe tải và xe khách mà...thấy mấy chiếc xe bus mang thương hiệu 3 sao chạy ngoài đường, khói bụi mịt trời có sang đâu?

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Giá từ 43k USD kìa cụ ơi, ngang F150 rồi, mà ngoài cái logo ra thì e thấy nó không thể so vs F150 đc, khoảng cách còn xa :))
Còn này bán tải hạng trung mà, same size với Ranger. Còn F150 là full size, em này còn chưa so được.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Mới đầu nhìn ko ấn tượng, nhưng nhìn kỹ khá ok.
Hy vọng bản 350 giá ngon một chút.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Lần đầu tiên nhin cái logo sao 3 cánh mà thấy nó ko có sang chút nào! Pick-up có định nghĩa là xe sang ko các bác? Rồi sau này Merc có mở xưởng DV riêng cho dòng xe "chân đen to hôi hám" này ko? Hông lẻ cho nó nam chung mâm với S-Class, E-Class?
Thôi đi ba, bán tải đâu có nghĩa là hôi hám và ko sang trọng đâu. Nó là dòng xe từ nông dân đến ông chủ đều đi bác nhé, vì cái tiện ích nó mang lại thôi. Bác sang Thái thì nông dân họ đi bán tải, nhưng ở Bangkok cũng đầy dân đi bán tải. Sang mỹ thì bác qua Texas, mấy cha chủ trang trại ở đó toàn triệu phú cả đấy, đi truck là bt.
Bên Mẽo con F150 bản Plat chưa thêm option giá nó đã 60k USD ngang con Audi Q7 3.0 Premium Plus rồi đó bác :D. Nhà nghèo ko mua được đâu =))

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
triton có độ ngã tốt nhất phân khúc rồi cụ, kế đến navara
Navara ghế sau không ngả bằng colorado bác! Trong 1 buổi em thử hết các hãng: ranger (ford Phổ Quang), colorado (Việt Long), navara (Miền Tây), triton (Phương Nguyên), dmax (An Phú Đông), bt50 (Gò Vấp), hilux (Đông SG)

Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Thôi đi ba, bán tải đâu có nghĩa là hôi hám và ko sang trọng đâu. Nó là dòng xe từ nông dân đến ông chủ đều đi bác nhé, vì cái tiện ích nó mang lại thôi. Bác sang Thái thì nông dân họ đi bán tải, nhưng ở Bangkok cũng đầy dân đi bán tải. Sang mỹ thì bác qua Texas, mấy cha chủ trang trại ở đó toàn triệu phú cả đấy, đi truck là bt.
Bên Mẽo con F150 bản Plat chưa thêm option giá nó đã 60k USD ngang con Audi Q7 3.0 Premium Plus rồi đó bác :D. Nhà nghèo ko mua được đâu =))

Ý em là Pickup chưa bao giờ đc định nghĩa là dòng xe sang. Wiki ở đây! Chứ ko phải mắc hay rẻ.

In contemporary usage, the term may be applied to any vehicle type— including sedan, coupe, hatchback, station wagon, and convertible body styles, as well as to minivans,[2][3] crossovers, or sport utility vehicles and to any size vehicle, from small to large—in any price range.

Sedan, Coupe, Hatchback, Convertible, Crossover, SUV.... có cả mà hổng có Pickup :D

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Giá bên Mỹ thế này thì khó rồi, mắc mà chắc dc các mác quá

Tập Lái
8/7/17
40
17
8
33
nói thẳng ra là ko có trình độ chế tạo Pickup, lấy xe nhật về thay đủ thứ ngoại thất vs thêm option, thay logo rồi tự phong mình hạng sang. Sống ảo và giá rất rất ảo tưởng. Bê nguyên i sì cái động cơ Diesel của mấy con Midsize-Pickup Asian-Pacific thì thôi tiêu rồi, Ranger vs Hilux vẫn đè cho bẹp dí