Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
RE: X5 or Q7

theo e chạy trong tp vì nhích từng một nên nó uống cũng khỏang đó, còn đường trường chạy trung bình 80km/h thì khỏang 13-14l đó, xe e x5 3.0 2008.

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

Trích đoạn: bmloveyou

Trích đoạn: viet thang 318i

VolksWagen là con của Porsche chứ bác?

Nup, Nup...... VolksWagen đã, đang và vẫn sẽ là hãng xe lớn 1st châu âu. Ngoài việc sỡ hữu thương hiệu xe hạng sang : Audi, Porsche, VW còn nắm trong tay thương hiệu xe siêu sang : Bently nữa đó !!!. Chưa hết , đại gia đình của VW còn có đại ca đường phố : Lamborghini ...
kiến thức em tới đó, nếu em biết thêm em post thêm.
nhưng mà Porsche đang nắm 51% cổ phần của VW đó bác.

Tập Lái
10/11/07
36
0
0
Ha noi
webpalnetworks.com

Bác không ngại đụng hàng thì X5 thôi. Q7 thì hiện tại ít đụng hàng. Nhưng em không chắc sẽ không đụng trong năm 2008.

.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.523
113
HCM

Q7 mới nên nhìn thấy lạ thôi, chứ nhìn càng lâu thì X5 vẫn hay hơn, cứng cáp hơn vì đi SUV thì phải cứng cáp thì mới hợp chứ, thêm nữa tính năng vận hành của X5 thì quá tuyệt vời. Hiện tại với đường sá & thị trường phụ tùng việt nam thì chọn X5 là hợp lý nhất.

Tập Lái
10/11/07
36
0
0
Ha noi
webpalnetworks.com

Q7 chạy xăng thì tốn thật. Lại xả ra nhiều Co2 nữa, ô nhiễm môi trường.

Bác nào thạo cho em hỏi, dòng diesel TDI tiêu thụ bao nhiêu dầu?

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

VolksWagen là con của Porsche chứ bác?

Nup, Nup...... VolksWagen đã, đang và vẫn sẽ là hãng xe lớn 1st châu âu. Ngoài việc sỡ hữu thương hiệu xe hạng sang : Audi, Porsche, VW còn nắm trong tay thương hiệu xe siêu sang : Bently nữa đó !!!. Chưa hết , đại gia đình của VW còn có đại ca đường phố : Lamborghini ...
kiến thức em tới đó, nếu em biết thêm em post thêm.
nhưng mà Porsche đang nắm 51% cổ phần của VW đó bác.

hihi tự nhiên pác làm em "ngứa nghề", pác lấy cái link ở đâu ra "Porshche đang nắm 51% cổ phần của VW" vậy pác? phần em, em chỉ được biết hiện VW đang sở hữu Porsche(số nhân viên của VW ở nhà máy các nhà máy Porsche nhiều hơn Porsche gấp 14 lần)

Nhưng .... tương lai không xa, quyền sỡ hữu thương hiệu Porsche sẽ thuộc về Porsche vì Porsche hiện đang nắm 31% cổ phần trong liên doanh Porsche & VW (theo luật thương mại Đức, bên nào có hơn 30% có quyền điều hành (sỡ hữu) cty mình đang nắm. Công việc đang chờ tòa án quyết định (trích dịch từ Reuters).
Số liệu của em ở đây : (theo Reuters - cập nhật cuối 11/07)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/11/07
36
0
0
Ha noi
webpalnetworks.com

Đang bàn X5 với Q7 thì bác lại đá sang Porsche

:)

hihi tự nhiên pác làm em "ngứa nghề", pác lấy cái link ở đâu ra "Porshche đang nắm 51% cổ phần của VW" vậy pác? phần em, em chỉ được biết hiện VW đang sở hữu Porsche(số nhân viên của VW ở nhà máy các nhà máy Porsche nhiều hơn Porsche gấp 14 lần)

Nhưng .... tương lai không xa, quyền sỡ hữu thương hiệu Porsche sẽ thuộc về Porsche vì Porsche hiện đang nắm 31% cổ phần trong liên doanh Porsche & VW (theo luật thương mại Đức, bên nào có hơn 30% có quyền điều hành (sỡ hữu) cty mình đang nắm. Công việc đang chờ tòa án quyết định (trích dịch từ Reuters).
Số liệu của em ở đây : (theo Reuters - cập nhật cuối 11/07)

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em chạy 2.4 có turbo đường ngoại thành đớp khoảng 9 lít (e thuộc dạng chạy đốt nhiên liệu ghê ghớm mà mới có thế[&:]), còn Q7 chắc 3.0 bác nhỉ ? vậy chắc hết khoảng 11lít??[8|][8|]
Trích đoạn: hnfund

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

Trích đoạn: cakhoai

Em chạy 2.4 có turbo đường ngoại thành đớp khoảng 9 lít (e thuộc dạng chạy đốt nhiên liệu ghê ghớm mà mới có thế[&:]), còn Q7 chắc 3.0 bác nhỉ ? vậy chắc hết khoảng 11lít??[8|][8|]
Trích đoạn: hnfund

ông chạy xe kinh bỏ xừ....đi với ông mà em mặt không còn tí máu......:D:D:D:D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Thấy ông ngồi ung dung tưởng ông không sợ, chạy thế là còn hiền đấy. Bảo tôi câu" tôi sợ lắm" thì tôi chạy chế độ comfort cho lành.:D