Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Xác định thứ tự máy trên xe?

@ luuquang : Đây là nơi để giải thích các khái niệm cơ bản cho các bác chưa nắm về khái niệm thứ tự nổ, chứ có phải là nơi... trả bài đâu bác.;) Người hỏithì hỏi ít thế mà bác nhiệt tình wá không biết có ai hiểu được không?
P.S : Nếu muốn trả bài có điểm cao thì việc đầu tiên là phải viết đúng chính tả cái đã nhé bác...!:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Hi BS !
Bác luuquang có nhiệt tình chép lại giáo án để mọi người cùng đọc thì chúng ta nên ghi nhận . Còn việc Bác ấy chưa rành cách trả lời tập trung vào vấn đề chính và giải thích cho mọi người cùng thông tỏ thì sau một thời gian tham gia OS Bác ấy sẽ tiến bộ mà ! Mấy anh em mới ra trường ( Hoặc ra lâu rồi )khi mới tham gia OS ai mà chả vậy ;)

Tập Lái
9/2/06
5
0
0

Em xin cám ơn các bác đã chỉ giáo.
Em không ngờ câu hỏi "bé tí tẹo" mà các bác quan tâm, tận tình quá. Phần em cũng chỉ tiếp thu được theo kiểu 2 lúa thôi. Còn "bác học" quá thì em chịu.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

bác sỹ: cái 1 và 3 cùng phòi lên cùng 1 lúc (4 xi lanh thẳng hàng) vậy biết cái nào oánh trước cái nào oánh sau?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: bman

bác sỹ: cái 1 và 3 cùng phòi lên cùng 1 lúc (4 xi lanh thẳng hàng) vậy biết cái nào oánh trước cái nào oánh sau?

Chắc chẵn 1 cái đang kỳ nén và cái còn lại ở kỳ xả. Xem sú páp thì biết cái nào đang ở trạng thái gì :D:D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

wow hóa ra bác gấu già cũng là 1 hảo thủ trong làng động cơ đốt trong... bái phục :D:D:D

Trích đoạn: Der Fahrer

Hi BS !
Bác luuquang có nhiệt tình chép lại giáo án để mọi người cùng đọc thì chúng ta nên ghi nhận . Còn việc Bác ấy chưa rành cách trả lời tập trung vào vấn đề chính và giải thích cho mọi người cùng thông tỏ thì sau một thời gian tham gia OS Bác ấy sẽ tiến bộ mà ! Mấy anh em mới ra trường ( Hoặc ra lâu rồi )khi mới tham gia OS ai mà chả vậy ;)

^^! âu nó là cái máu bác ĐỀ ạ động đến kt ko nói ko được, nên có hơi lệch đề ,có gì ko phải mong các bác thông cảm,mà bỏ qua.

Last edited by a moderator:
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: bman
Bác Gấu lói wá đúng!:D Vì thực ra điểm khác biệt là ở cơ cấu phân phối khí thôi mà!
Vậy nên, ở 1 số động cơ đời tương đối cao ( Mazda 6 và 3, Lacetti, Ford Laser, KIA Spectra, Lanos.......) người ta cho cặp xilanh song hành đánh lửa chung luôn. Tức là mỗi xilanh đánh lửa 2 lần, một lần "xài được" và 1 lần "để chơi"[8|] ! Đa phần xe gắn máy 1 xi lanh cũng vậy.:)

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Xe lớn (như cater ) thì máy chữ V đánh số máy 1,3,5,7,9,11 là hàng bên trái còn 2,4,6,8,10,12 là hàng bên phải khi đứng từ đầu xe nhìn vào xe.
Tuy nhiên dòng Benlaz của Liên Xô cũ thì lại đánh số 1,2,3,4,5,6 là hàng bên trái còn 7,8,9,10,11,12 là hàng bên phải.
Nói chung là hãng nào nó thích đánh số thế nào là việc của nó.:D:D:D

Trích đoạn: Caterpillar
Nói chung là hãng nào nó thích đánh số thế nào là việc của nó.:D:D:D
...ơ...dưng mà cho em lanh chanh phát với...thế nếu động cơ có cùng số sylanh và cùng dạng V như ví dụ của bác nêu nhưng máy lại có thứ tự khác nhau thì cái trục khuỷu của 2 cái động cơ đóa có giống nhau hôn bác Caterpillar???