Hạng D
Re:Xây Dựng Phong Trào sân cho AE OTC họp mặt CN hàng tuần.

vkv nói:
120k/lần thì ko cao nếu có sân cho a em đánh. em thấy sân Kỳ Hòa chỗ cafe Rose được đó các bác, nhiều sân, ngay trung tâm, câ cối mát mẻ, cafe, quán nhậu ngay gần đó luôn
1 vé cho sân Kỳ Hòa, xung quanh nhiều quán mồi ngon :D

quangtin nói:
vkv nói:
120k/lần thì ko cao nếu có sân cho a em đánh. em thấy sân Kỳ Hòa chỗ cafe Rose được đó các bác, nhiều sân, ngay trung tâm, câ cối mát mẻ, cafe, quán nhậu ngay gần đó luôn
Muốn nhậu hay muốn đánh tennis ? Nhậu thì lên Thanh Đa đi, gần nhà em :D, đánh xong ra ngắm sông, rồi đi xông hơi

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36

Tuyên chọn sân Kì Hòa! Nhưng quan trọng là sân đó còn giờ trống cho chiều CN ko thôi?

Hạng B2
5/8/10
314
3
18
công ty EMS
www.tuvaniso.com

Nên chọn ít nhất 2 sân để chơi vì nhiều khi đến có 1 sân, người đông, đánh có 1 -2 trận về nó ngứa khắp người,

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

robert_nguyen nói:
Tuyêni30 nói:
Tuyên chọn sân Kì Hòa! Nhưng quan trọng là sân đó còn giờ trống cho chiều CN ko thôi?
Em cố gắng đánh thôi chư hông nhậu. Từ ngày nhậu với bibono, Tuyên ị là em chết queo mấy ngày sau.
Gặp cao thủ nên bỏ nhậu luôn rồi hả. Đươc. !!!

Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47

quangtin nói:
vkv nói:
Em trai không lo đánh lại mà cứ để ý tới mấy cái quán không ah

Hạng C
28/5/07
543
34
28

Khoa học đã nói , thể thao xong nhậu là phản thể thao , làm 1 , 2 chai giải khát thì duyệt :D

Hạng B2
10/10/09
472
0
0
47

yeucars nói:
Khoa học đã nói , thể thao xong nhậu là phản thể thao , làm 1 , 2 chai giải khát thì duyệt :D
Vậy ngày xưa giờ ae mình toàn phản thể thao .!hic .!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/9/07
448
2.452
93

Em từng là hội viên thường trực của OTC, và đã kinh qua giai đoạn chuyển từ sân BH qua Kỳ Hòa sau đó lại quay về BH, nên có chút kinh nghiệm và xin đóng góp chút ý kiến.

Vì tiêu chí đây là sân chơi thường trực cho OTC, nên OTC cần phải có 1 nguồn quỹ ổn định để duy trì sân chơi này. Do đó, ngoài các bác đánh vãng lai, cần phải có ít nhất từ 6-8 thành viên thường trực. Trong khi đó, phần lớn các bác thành viên hiện đã tham gia 1 hội của mình hàng ngày, và cũng chỉ coi sân OTC chỉ là 1 sân chơi thêm để lâu lâu lên giao lưu mà thôi.

Vì vậy, đã có thời gian sau khi tiếp nhận phàn nàn về vị trí sân BH quá xa xôi, sân chơi OTC đã từng được dời về Kỳ Hòa. 1-2 tháng đầu thì không khí thật đông vui, mướn cả 2 sân cùng giờ mà cũng chẳng đủ. Nhưng sau đó thì ai lại về nhà nấy, (vì 80-90% là các bác đánh vãng lai) để lại sân OTC hiu hắt, thu không đủ chi, rồi cuối cùng phải trả lại sân và nhường lại sân cho Kỳ Anh Tự và quay lại BH.

1 lý do chính khác dẫn đến việc thu không đủ chi cho sân Kỳ Hòa lúc ấy là các bác kỳ cựu và thành viên thường trực của sân chơi này (khi còn ở bình Hoà) thì lại không thể tịếp tục tham gia thường trực ở Kỳ Hòa vì .....xa quá (phần lớn các thành viên này lại ở khu vực Q2 và Bình Thạnh).

Lúc quay lại BH, anh em lại phải chầu chực biết bao lâu mới lấy lại sân chơi tuy không bằng như trước đó (là chơi trong nhà suốt, thay vì chay ra chạy vào như hiện nay). Thì lúc đó các mem thường trực lại quay lại gắn bó, vì bản thân anh em cũng chưa có sân chơi nào.

Do đó, nếu kỳ này BLĐ OTC nếu muốn 1 lần nữa di dời đi chổ khác thì phải tình đến phương án lâu dài như là:
- phải đảm bảo được 1 số lương mem thường trực để nuôi sân thường xuyên
- hoặc là có cách để giữ chân các thành viên vãng lai tới tham gia thương xuyên qua các chương trình khuyến mãi như sổ xố, cờ bạc or cá độ(oops, đánh độ như các bác Kỳ anh tự đang duy trì) :D:p
- Hoặc ..... các bác BLĐ tự nghĩ tiếp nhá

Em có vài dòng hơi dài góp ý cùng BLĐ

Prince Dragon nói:
Ngày xưa OTC đã từng sinh hoạt tại Kỳ Hòa rồi đó. Đó là thời điểm em bắt đầu làm quen với mọi người. Đó là trận đầu tiên em ra sân, đứng chung với Đâm mà thịt được bác Thắng les + Do_hcm, nằm mơ em cũng ko dám oánh lại, kakaka.

Cũng chỉ được 1 thời gian, bà con lại rơi rụng, rồi lúc đó lại gọi nhau quay về BH, vì bla bla gì đó mà em quên mất rồi. Bây giờ mọi người lại tìm sân mới, phải kêu gọi thêm tinh thần mới thôi.