Hạng B2
28/12/11
360
10
18
43
Bình Tân- Sì Gềnh
"tín hiệu báo trước" [/b]là còi hoặc, giơ tay được không bác, em ví dụ vậy, vì luật không qui định "tín hiệu báo trước"[/b] chỉ là xi nhan
fourwheel nói:
Điều 3. Giải thích từ ngữTrong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:17. Phương tiện giao thông đường bộ gồm phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, phương tiện giao thông thô sơ đường bộ.18. Phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (sau đây gọi là xe cơ giới) gồm xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; xe mô tô hai bánh; xe mô tô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự.

Điều 13. Sử dụng làn đường1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47
Cần chứ bác không có thì xe khác đụng phải sao, VN thì quen cứ vô tư mà quẹo, ngoại trừ các bác đã đi 4B nhiều nên tập thành thói quen hể chuyển làn là mở xi nhan.

Hạng D
4/2/10
3.390
29.900
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
2b, 3b,4b hay chục bánh đi nữa thì khi chuyển làn cũng phải bật xi nhan :D
@voliball: được! Với điều kiện bác đang đi xe đạp điện, xe đạp - đại loại là xe không có xinhan

Last edited by a moderator:
Hạng B1
19/11/12
65
0
6
34
cẩn thận vẫn hơn....an toàn cho chính mình và người khác các bác nhỉ!

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Em ké tí, thấy mấy bác có bàn vấn đề "bằng chứng", nếu mình "cải chày, cải cối" là tôi có xi nhan hoặc không lấn lane,....... yêu cầu xxx cho xem bằng chứng có ok không bác :D

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
nhưng xe 2 bánh ra vô liền,( đèn xn chưa kịp chớp) giống 4 bánh mà các bác đi chàng hản, mấy bác làm gì có xinhan ( ngoại trừ mấy bác vượt hoặc chuyển làn) em chư thấy ai đi 2 bánh ngoài đường mà ra xong vô lại mà có xi nhan cả, thực tế là đoạn PMH này các bác có chuyển len mà đi 1 đoạn xa củng bị bắt à:D

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em đi xe đạp mà còn phải bật xi nhan nữa là xe gắn máy

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Dạ có cần ạ. Em đã tốn lúa cho vụ này một lần rồi nên giờ em chạy 2b mà cứ như 4b ạ.