Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
thực ra thì trước giờ em chưa thấy ai đi 2 bánh chuyển len mà xi nhan hết, nhưng hôm trước có thằng bạn nó bị xxx ngay PMH thổi , nó cãi lại là đường có vạch đứt nó có quyền lấn ra len ngoài, một khúc rồi vô lại, thì xxx bảo lấn ra, vô sao không có tín hiệu ( xi nhan) ????, theo em thì xe 2 bánh ra , vô có vài giây thì đâu cần xi nhan, còn mấy bác thế nào ạ:D

Hạng B2
17/2/09
359
77
28
NHA TRANG
Phải xin nhan đó bác. Nếu ko xi nhan thì bị dính lỗi "chuyển làn đường ko có tín hiêu báo trước".

Hạng B1
24/8/12
98
2
0
Tại bạn Bác ko biết cãi là tui tránh chứ tui ko vượt :D , em dzottttt :D:D

Hạng D
21/2/12
1.435
8
38
Phải xi nhan đó bác ơi. Luật áp dụng cho các phương tiên lưu thông trên đường, không riêng gì xe hơi.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
dyldn39 nói:
thực ra thì trước giờ em chưa thấy ai đi 2 bánh chuyển len mà xi nhan hết, nhưng hôm trước có thằng bạn nó bị xxx ngay PMH thổi , nó cãi lại là đường có vạch đứt nó có quyền lấn ra len ngoài, một khúc rồi vô lại, thì xxx bảo lấn ra, vô sao không có tín hiệu ( xi nhan) ????, theo em thì xe 2 bánh ra , vô có vài giây thì đâu cần xi nhan, còn mấy bác thế nào ạ:D

Bạn bác không biết luật cũng không biết cãi :)

2b chuyển làn cũng phải xi nhan bác ơi:

Điều 3. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:

17. Phương tiện giao thông đường bộ gồm phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, phương tiện giao thông thô sơ đường bộ.
18. Phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (sau đây gọi là xe cơ giới) gồm xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; xe mô tô hai bánh; xe mô tô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự.

Điều 13. Sử dụng làn đường[/b]
1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
dyldn39 nói:
Cái gì bác thấy đúng và an toàn cho bản thân thì cứ làm bác. Không cần phải thấy ai làm mới theo.
Còn cái gì ai cũng làm mà bác thấy khách sáo, màu mè, rờm rà, tốn kém thì bác tự bỏ càng tốt.

Hạng C
11/9/10
555
263
63
Khi chuyển hướng thì phải có tín hiệu thông báo bất kể là phương tiện gì, để an toàn cho mình và cho những người lưu thông trên đường. ( khi học để lấy bằng lái xe 02 bánh thì cũng có học cách chuyển hướng, chuyển làn sao cho đúng và an toàn, nhưng nhiều người không tập cho mình thành thói quen tốt, hay nghĩ đơn giản cái đó không cần thiết.)