Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11
Re:Mình có xe 3.5 Q ( xe Việt Nam ) mua tháng 12.2007 , đi đuợc 25.000 km , đồi xe yaric

Không biết có bác nữ nào vào đọc thớt của mình không .. nhưng nếu là nữ cho dù lái xe tốt đến thế nào di nữa thì mua xe để sử dụng cho riêng mình thì nên chọn xe nhỏ , gọn , hợp lý , dễ điều khiển di chuyển .
Gian nan nhất của mình là hồi ở themanor ( bình Thạnh .. ) đi đâu về trễ đậu xe xuống hầm 2 của themanor .. ôi thôi đường cua .. xe thì sát vào nhau .. mổi người vừa vặn một ô ... , mổi lần thấy xe mình là mấy chú bảo vệ chạy tới xinhan ( và canh chừng nữa ) vì mình hay đậu lưng chừng .. hoặc đậu quá ép vào bên tài của xe khác đến nỗi xe họ không mở của ra để vào được .. , có bữa mình đậu xe như thế .. , sáng cùng xuống hầm lấy xe.. và chứng kiến đồng chí tây, quần áo giầy tất lịch lãm .. phải tháo giày ra phải leo từ ghế phụ sang bên tài để lái xe .vì .bị xe mình đậu sát .... viết đến đây mình thấy buồn cười quá ) .
Biết đâu một vài năm nữa có xe nhỏ , xinh hợp lý , tính năng hiện đại không thua gì 3.5 Q nhưng lại là xe siêu nữ thì .. mình nghĩ là bán sẽ rất chạy ....

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11
Re:Mình có xe 3.5 Q ( xe Việt Nam ) mua tháng 12.2007 , đi đuợc 25.000 km , đồi xe yaric

mình vừa đọc một lèo 10 trang bác adco , nói về xe 3.5 Q .. , các bác khác nói về xe 3.5 nữa làm mình tẽn ..thật vì mình đọc rồi mới biết xe mình mua rất hiện đại và nhiều tính năng ưu việt . hồi mua có calato nhưng không đọc .. và khả năng đọc không nhớ .., nhưng xe này mình đi tốc độ chưa bao giờ lên tới 80 km thì có bị sao không ( thông thường chạy từ 40 - 60 km thôi .
làm sao biết được lốp xe mềm ( xẹp ) khi đang chạy vì xe cứ êm êm như thế .. . Mình thú nhận là trong 1 năm đi xe mới có 25.000 km thôi mà làm hỏng đến 2 cái lốp xe và nứt 1 cái mâm xe 3,5 Q ( không cảm thấy lốp xẹp nên đã đi vô tư .. bằng mâm xe trên một đoạn đường gồ ghề ... Vụ này bảo hiểm không bồi thường đâu , bỏ tiền mua thay tiếc lắm . Hôm qua mình ra tiệm bơm lốp nhưng họ nói xe nàyông xã vừa căn hôm lễ 30.4 đã căn rồi .. không sao cả .. mà thú thực mình thấy nó cứ bị hơi mềm ..!Mình sợ bị xẹp lép mà đi hư lốp như tháng trước .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/1/08
207
23
18

đúng á chị chủ thớt ui. làm một em VW đi. mí bữa em thấy có chị kia bước ra từ một em VW new beetle màu vàng, em nhìn ngẫn người lun. vậy còn em camry thì chị gã em nó bao nhiêu zậy??? vẫn cái gía như trên lun à???

Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC

Chị hãy cho biết nhu cầu sử dụng hàng ngày rõ hơn.

1) Nếu chị tự cầm lái, đi ít người <4 nguoi:

a) nếu chị chỉ cần xe đi lại trong TP cho dể dàng thì nên chọn xe nhỏ Matiz, Yaris, Morning, số tự động.
b) Nếu cần vừa đi lại cá nhân và công việc cần sang trọng trong TP thì Civic, Altis.
c) Nếu vừa đi lại cá nhân, sang trọng và đi đường xa về quê BMT thì Mercedes C200-230, hoặc BMW đầu 3 (320-330), vừa gọn vừa an tòan.
d) Phong cách và nử tính, nếu chị có cá tính hoặc CViệc liên quan đến nghệ thuật, khuyên chị nên mua xe WV Bettle mui trần xếp, hoặc những lọai xe mà chỉ dành riệng cho nữ chị ra salon xe nhập tìm hiểu hoặc xem trên mạng rồi đạt họ nhập về , nó đảm bảo cả 4nhu cầu trên từ a-d. Xe này giá cao, ko có chế độ bảo hành chính hãng chỉ thích hợp cho dân chơi nhiều tiền và nghệ sĩ .... có tiền.

2) Chị thuê tài xế riêng phục vụ, thì cứ giữ 3.5Q mà đi cho nhu cầu c), vì nó rất ngon lành....!

3) Nếu có điều kiện thì chị mua thêm thành 2chiếc, như ở nước ngoài vậy, mỗi loại xe cho một mục đích riêng! Bây giờ xe máy cũng vậy nhiều người đã có 2 chiếc cho 2mục đích sử dụng khác nhau!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11

@khanhthanhnt
Xe tự lái , thỉnh thoảng chạy về Buôn ma Thuột chơi nhưng bữa nay vào diển đàn nên chưa thử lần nào đi hành quân cả .thích đi ngao du đây đó nhưng xe này gầm thấp quá nên hạn chế .xe nhỏ chỉ chạy loanh quanh trong phố thôi .
không phải là nghệ sỹ , là dân kinh doanh bình thường thôi . không thuê lái xe đâu vì thích lái xe mà ( nghe bác nói thấy sung sướng quá vì thấy mình gần là nghệ sỹ rùi
Cuối tuần mình sẽ ra salon o to ngắm nghía xem sao , chắc thể nào cũng phải mua được một xe phù hợp với mình chứ .. chứ mua thêm thì kg có tiền bạn ơi

Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC

VẬY là chị HOCAP đã an tâm chọn xe rồi phải không?
À, nếu chị là dân làm ăn đang đi xe lớn sang mà mua xe nhỏ bình dân rẽ hơn liệu Đối tác có ...suy nghĩ chị bị bão tài chính quýet không? chị chị hãy suy tính mọi việc nhé!

chúc chị chọn được xe vừa ý nhé! rồi báo cáo cho ae biết!

:)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Bác khanhthanhnt tư vấn đúng đó chị hocap ạ. Tìm xe nào nhỏ nhỏ nhưng đừng rẻ tiền quá, chị sẽ không khoái lái nữa đâu, hihi... Tìm được xe thích rồi từ từ bán 3.5Q để mua cũng được...

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@Hổ cạp : quả thật là khi thiết kế , người Nhat khg nghĩ là chiếc xe cồng kềnh này để cho phụ nữ lái mà lại chỉ để loanh quanh TP , khg phát huy hết công suất của nó thì phí quá . Đọc bài của em rồi thì bác sẽ hiểu em đã có sự nghiên cứu tỉ mĩ với 1 mớ kiến thức kg đến nỗi tệ trước khi chọn xe .

That ra trang bị của 3.5què là rất tốt nhưng hiện nay nhiều xe khác cũng trang bị tốt khg kém . Cái mà để người mua quyết định chọn 3.5q chứ khg phải là 1 chiếc xe nào khác cho dù có những xe thương hiệu mạnh hơn nhưng lại rẽ hơn như C200 or BM 3series , chính là cái động cơ và khả năng tăng tốc "sướng khg tả nổi " của nó . Bác chỉ loanh quanh 40-60km/h thi qua that khg cảm nhận hết giá trị của chiếc xe . Từ đó mới hiểu ra rằng tại sao chiếc chiếc siêu xe động cơ lên đến 4. -5. thậm chí 6. với máy V12 sẽ cho người lái 1 niềm hưng phấn tới chừng nào .

Quả thật là khó kiếm 1 mẫu xe trang bị tốt như 3.5q mà lại nhỏ gọn trong các mẫu xe thông dụng hiện nay . Tuy nhiên nếu có đk về tài chánh , bác nên nghĩ tới những mẫu xe NK đắc tiền . Em thấy ở Hàn , các quí bà rất thích các mẫu coupe của Infinity rất sang trọng mà lại nhỏ gọn :D

Hạng C
14/10/05
846
420
63
Tp. Hồ Chí Minh

Em đồng ý với bác Adco! Khả năng tăng tốc của Cam 3.5 rất tốt! Chỉ khi nào chạy đường dài, đường vắng mới thấy hết "sự sung sướng" khi đi Cam 3.5.
PS! Vừa rồi 10h đêm mùng 1 tết, em chạy từ Q ngãi đi Đà nẵng là 58p (125km). Em nghĩ lúc đó *** thổi chắc bằng lái của em "xé" chứ không phải bấm lỗ!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11

Báo cáo các bác , em xin chia sẽ cảm giác em khi tự lái xe 3.5Q từ BMT về ... so với xe civic khi lái lên .. thì không diễn tả được .. Bưa đi civic mệt mỏi , căng thẳng mỏi vai , mỏi mắt nhưng lần này em thấy yên tâm vững vàng ( có thể vừa đitư SG - BMT cách đây 10 ngày nên thuộc đường tự tin hơn lần trước . Ngồi trong xe có cảm giác yên tâm . và thích thú nhất là khi vượt các xe khác .. vượt qua nhẹ nhàng ... và êm ru .. hôm nay ở đoạn chơn thành bình dương về TP mình em ước được đi 120 - 140km/h quá nhưng sợ Công an ... nhưng phải nói khi đoạn đường đẹp .. vắng người em lén chạy lên 100 luôn các bác ạ và đúng như bác adco nói xe này chạy lên tốc độ 100 mới thấy êm ái và cảm nhận được hết ... .. Bữa giờ đi cọ quẹt lung tung .. tại TP nên bực mình không nhận ra giá trị của nó . Hôm nay em nhận ra rồi ...

-