Hạng B1
2/5/16
60
41
18
44
Sau bao nhiêu năm đồng hành rồi, thì thay luôn xe mới đi cho hoành tráng :3duongbia: Chạy xe mới luôn thì mọi thứ cứ phải nói là khỏi phải bàn.
Bác cứ đùa :p Mua vỏ e còn phải lựa chọn xài cặp nào cho nó đạt tiêu chuẩn ngon - bổ - rẻ mà bác lại khuyên e thay xe mới thì chết toi :3dkhoc: Nói thật bác chứ xe e nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa, chăm sóc cẩn thận lắm! Bảo dưỡng định kì luôn, xe e được 5 năm đời 2011 nhưng vẫn đầm xem lắm!

Hạng B1
2/5/16
60
41
18
44
Vỏ còn phải xem xe của bác đời nào, bác phải nắm thông số thì mới mua được cặp vỏ phù hợp, khít vành nhé! Chứ không đi luôn cả cặp vành đới, xe e đời 2010, xài cặp vỏ NR87 vỏ trước 330k, vỏ sau 370k :) Bác đến đại lý mà mua, xong mang ra thợ thay mất mấy chục tiền công. E đây ông thợ hàng xóm, nên giá cũng hàng xóm :D Lốp mềm nên chạy không mỏi tay đâu, ôm của thoải cmn mái. Còn riêng khoản ăn đinh thì lốp nào mà chẳng giống lốp nào.
Cho e hỏi ngu thêm tí, tính thông số thì được tính ntn ạ? Giá này quất được :3dchientrung: Vẫn trong tầm kiểm soát của e ạ!

• Like
Reactions: Tiendinhkhang
Hạng B1
11/6/15
93
43
18
36
Mua quả lốp xe thôi mà cũng đau đầu gớm nhỉ? Như e cứ mang ra thợ thay cho loại nào biết loại đó, chạy cũng ngon lành chứ có vấn đề gì đâu? Các bác cứ cẩn thận quá! :3dngacnhien:

• Like
Reactions: trunghaibanh
Hạng B1
10/3/15
92
72
18
E đang định chơi cặp INOUE được không bác? :3dchongchong: Không bác có cặp vỏ nào xịn xịn thì tư vấn giúp e đi. E sợt mạng thấy nhiều người khuyên xài cặp INOUE này, thấy kêu là vỏ này thường là vỏ theo xe chuyên cho các dòng xe như của e :D
INUOE cũng được, không thì nhẹ nhàng cứ làm cặp Caosumina mà xài, những dòng xe Dream thì quan trọng là chất liệu cao su với thiết kế gai để tăng độ ma sát bám đường thôi mà bác ơi! Trọng lượng xe cũng nhỏ, nên mức độ chèn ép lên xe cũng không cao, nhưng nếu như bác nặng tầm 80 kí thì cần phải xem xét.

Hạng B1
30/10/14
65
65
18
39
Cho e hỏi ngu thêm tí, tính thông số thì được tính ntn ạ? Giá này quất được :3dchientrung: Vẫn trong tầm kiểm soát của e ạ!
Tưởng những cái tối thiểu như vậy bác phải biết chứ nhỉ? E VD như cặp lốp của e thế này cho bác dễ hiểu lốp trước 80/90-14M/C 40P NR87/TL, lốp sau 90/90-14M/C 46P NR87/TL. Cụ thể sẽ là tn nhé!
- 80: Độ rộng của lốp tính bằng millimet (mm)
- 90: Chiều cao của hông lốp, trong ví dụ này thì chiều cao của hông lốp bằng 90% độ rộng của lốp.
- 14: là đường kính của vành ( niềng ) được tính bằng inch.
- 40: Khả năng chịu tải của lốp. Chỉ số này càng lớn thì khả năng chịu tải cho phép càng cao.
- P: Tốc độ tối đa cho phép được thể hiện bằng chữ cái "S" tới 180 km/h, nếu là "H" tới 210 km/h còn "V" tới 240 km/h ( với điều kiện áp lực hơi trong lốp theo đúng tiêu chuẩn).
Bác có thể tham khảo nhé! :D

• Like
Reactions: trunghaibanh
Hạng B1
2/5/16
60
41
18
44
Vẫn chưa chốt được xem xài cặp vỏ nào à bác thớt ơi! :D Có vẻ mua được cặp vỏ mà khó nhằn quá nhỉ?
Hehe! Đang thiên về cặp lốp IRC, cứ chậm cho nó chắc bác ạ! Quả lốp của e chắc chạy thêm mấy ngày cũng không vấn đề gì đâu, nên cứ nghiên cứu kĩ. Không đến lúc lại thành dở hơi!

Hạng B1
19/10/15
66
33
28
37
Nói mới nhớ hôm trước ăn quả đinh ở chỗ đường Đê La Thành, e xài lốp không săm, thế mà chạy về tận Cầu Diễn ngon lành, sáng hôm sau mới phải dậy dắt đi vá :D Chứ hôm đó đi chơi đến tận 1h đêm, dắt bộ thì chắc ốm đòn.

Hạng B1
2/5/16
60
41
18
44
Tưởng những cái tối thiểu như vậy bác phải biết chứ nhỉ? E VD như cặp lốp của e thế này cho bác dễ hiểu lốp trước 80/90-14M/C 40P NR87/TL, lốp sau 90/90-14M/C 46P NR87/TL. Cụ thể sẽ là tn nhé!
- 80: Độ rộng của lốp tính bằng millimet (mm)
- 90: Chiều cao của hông lốp, trong ví dụ này thì chiều cao của hông lốp bằng 90% độ rộng của lốp.
- 14: là đường kính của vành ( niềng ) được tính bằng inch.
- 40: Khả năng chịu tải của lốp. Chỉ số này càng lớn thì khả năng chịu tải cho phép càng cao.
- P: Tốc độ tối đa cho phép được thể hiện bằng chữ cái "S" tới 180 km/h, nếu là "H" tới 210 km/h còn "V" tới 240 km/h ( với điều kiện áp lực hơi trong lốp theo đúng tiêu chuẩn).
Bác có thể tham khảo nhé! :D
Quá chi tiết :3dtanghoa: E cảm ơn bác nhiều nhé! Xe bác đời 2010 xe e đời 2011 thì chắc cặp vỏ cũng tương đương thôi ạ! Chốt cặp IRC của bác luôn. Hehe! Mong là được cặp vỏ ngon lành cành đào xài cho yên tâm.

Hạng B1
11/6/15
78
45
18
35
Chạy xe bao nhiêu là bộ phận quan trọng, riêng gì mỗi cặp lốp của bác đâu. E chỉ VD đơn giản như: phanh chẳng hạn, nếu như xe chạy mất phanh thì bác nghĩ sao? :3duongbia:

Hạng B1
10/6/15
78
40
18
INUOE cũng được, không thì nhẹ nhàng cứ làm cặp Caosumina mà xài, những dòng xe Dream thì quan trọng là chất liệu cao su với thiết kế gai để tăng độ ma sát bám đường thôi mà bác ơi! Trọng lượng xe cũng nhỏ, nên mức độ chèn ép lên xe cũng không cao, nhưng nếu như bác nặng tầm 80 kí thì cần phải xem xét.
E thanh niên 1m69 nặng 60kg, thân hình hoàn toàn cân đối nên bác yên tâm, chạy Dream hơi bị hợp với dáng e luôn =)) E sẽ chấm cứu thêm để xem thay vỏ của nhãn hiệu nào cho hợp lý, thanh củi bác nhé!