Hạng B1
23/10/07
67
107
38
100km /h vòng tua là bao.nhiêu . Bác thử đứng yên rồ ga lên vòng tua đó có bị không? Nếu ko bị thì là hệ thống chuyển động. Còn nếu bị đúng máy rồi

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Đúng vậy , em không hiểu thì em hỏi thôi, Do đó em cần biết là Mazda BT50, mà chưa chắc em biết con đó là con gì .. vì bên em nghèo, đâu có bao người chạy bán tải đâu...

Xe thì rẽ ít nhất 1/2 giá ở VN khi lăn bánh. Em ở xứ nghèo đâu có giàu như ở VN đâu mà đoán xe ở VN được

Do đó khai bệnh thì khai cho đúng, nhất là thời buổi dịch bệnh, em online. Còn không thì ra tiệm cho lẹ ..

Do đó bác nghĩ là em thông minh như bác hay sao .

Nói tóm lại ; Mazda, xe dầu, máy BT50 . À còn máy là gì 2.0 2.5 ..3.0 10.0 cho em biết mà tìm nếu như có thông số kỹ thuật. còn gì nửa thì hỏi chủ thớt khai luôn dùm. Mắc công lại nói em khó tính
làm gì nóng dữ dạ anh! thì em thấy anh kia nói còn kỹ hơn bác sỹ khám phụ khoa nữa mà anh còn trách ảnh nói khai thiếu tứ tung! xe ảnh róc máy thì nói róc máy chứ mún nói sao nữa giờ? anh thấy mình giúp dc thì ae cám ơn chứ trách này nọ chi tội, ảnh đâu bắt anh phải giúp đâu!
tại em thấy anh chủ nói rõ ràng rồi mà anh làm quá, bắt chẹt đủ thứ! rồi lôi xứ này xứ nọ, thông minh này nọ... bình tĩnh lại nhe anh!

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
25/10/21
7
3
3
47
Em kiểm tra áp bơm dầu xem như nào, có kết quả sau khi kiểm tra dầu e sẽ báo cáo các bác ngay (xe e đã tháo ra vệ sinh cổ hút, ERG, thay lọc dầu, cân kim, thay đổi cây dầu nhiên liệu, hiện tại máy tròn, ổn định, không có hiện tượng khói nhiều, mỗi tiếng kêu khó chịu quá). E đang tìm chỗ kiểm tra bơm dầu. E ở HN, các bác bán tải biết chỗ nào chuyên bơm và kim dòng này cho e xin địa chỉ với nhé.

Tập Lái
19/12/20
11
54
13
Xe bán tải BT50 em chạy gần 100.000 km, khi mới nổ máy đang nguội đạp thốc ga có tiếng kêu róc máy, hoặc chạy trên cao tốc khi đạt tốc độ 100 km/h cũng xuất hiện tiếng kêu như khi máy nguội đạp thốc ga. Mặc dù có tiếng kêu róc máy nhưng máy vẫn êm, tròn máy, và bốc, mức tiêu hao nhiên liệu không tăng khoảng 8l/100 km. Em đã vệ sinh và cân lại kim, vệ sinh cổ hút, vệ sinh van ERG, thay lọc dầu, đổi sang cây dầu khác để loại trừ nhiên liệu nhưng vẫn có tiếng kêu róc máy khi máy nguội và khi đạt 100km/h. Nếu máy đã nóng đạp lút ga không tải vẫn không có tiếng kêu, đi dưới 100 km đạp lút ga cũng không có tiếng kêu, cứ đạt 100 km/h thì xuất hiện tiếng kêu róc (như tiếng kim dầu). Các bác có kinh nghiệm dòng này cho e xin ít chia xẻ để e xử lý em nó với. Cho Em cảm ơn các bác trước !

View attachment 2591271
*Ảnh minh họa
Xe mình Triton 4x2 AT lúc mới nhận xe cũng đã có tiếng kêu kiểu róc máy này. Hãng kiểm tra thì bảo là bình thường. Chắc đặc trưng của máy dầu là vậy đó bác.

Tập Lái
25/10/21
7
3
3
47
Xe mình Triton 4x2 AT lúc mới nhận xe cũng đã có tiếng kêu kiểu róc máy này. Hãng kiểm tra thì bảo là bình thường. Chắc đặc trưng của máy dầu là vậy đó bác.
xe e check hãng cũng báo bình thường, check lỗi cũng không lỗi gì, nhưng trước không có tiếng kêu này, khoảng 1 tháng nay mới có bác ah.

• Like
Reactions: MeXeHoi
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
làm gì nóng dữ dạ anh! thì em thấy anh kia nói còn kỹ hơn bác sỹ khám phụ khoa nữa mà anh còn trách ảnh nói khai thiếu tứ tung! xe ảnh róc máy thì nói róc máy chứ mún nói sao nữa giờ? anh thấy mình giúp dc thì ae cám ơn chứ trách này nọ chi tội, ảnh đâu bắt anh phải giúp đâu!
tại em thấy anh chủ nói rõ ràng rồi mà anh làm quá, bắt chẹt đủ thứ! rồi lôi xứ này xứ nọ, thông minh này nọ... bình tĩnh lại nhe anh!
Tôi tánh hỏi kỹ, còn không thích vì tôi hỏi quá kỹ thì tôi không bàn ... và cũng không thích. Nhiều khi xe đề không chạy chỉ vì ... chưa đổ xăng đó bạn à

Thứ nửa tôi chẵng lấy đồng xu cắt bạc, và nhiều khi tôi còn trao đổi trực tiếp qua điện thoại.
Thứ ba tôi cũng chẵng lấy các bạn 1 đồng xu nào, cũng chẵng lợi được gì. Tôi chỉ cần hỏi rỏ, nếu biết hêm và nhiều thì đoán càng dể hơn .
Thứ nửa ở xứ tôi nhiều khi không có như xứ bạn, không có nghĩa là bạn có mà tôi cũng có. và ngược lại

Tôi cũng chẵng PM cho chủ thớt để khuyên xúi, mua đồ của tôi, quãn cáo sản phẩm nào đó, hay lấy tiền tư vấn

Đây là 4rum, chẵng ai đưa dao kề cổ bắt tôi giúp, và tôi chẵng có nhiệm vụ gíúp bạn. Chỉ là trao đổi những gì mình biết. được thì tốt. Không được cười trừ thôi . 4rum xứ nào cũng thế cả . Tôi thích thì tôi hỏi, mà hỏi mà không trã lời cũng chẵng làm gì được tôi cả.

Bạn cám ơn có làm gì được tôi không? là bạn cám ơn chính bạn vì bạn đã tự tìm tòi và hiểu rỏ nguyên tắc và khắc phục nó ? Bạn cám ơn tôi làm được nhau gì .... Hay bạn muốn học từ "cám ơn " qua thói quen của các xứ tây phương ? :):):) cũng là điều tốt thôi

Vậy tôi trã lời cho bạn có đủ chưa ?

Còn chủ thớt hỏi thêm thì tôi trả lời, và tôi cần biết những gì tôi cần ... còn chủ thớt sợ tôi lấy tiền thì tìm thợ nha ... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: malongkyv
Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Tôi tánh hỏi kỹ, còn không thích vì tôi hỏi quá kỹ thì tôi không bàn ... và cũng không thích. Nhiều khi xe đề không chạy chỉ vì ... chưa đổ xăng đó bạn à

Thứ nửa tôi chẵng lấy đồng xu cắt bạc, và nhiều khi tôi còn trao đổi trực tiếp qua điện thoại.
Thứ ba tôi cũng chẵng lấy các bạn 1 đồng xu nào, cũng chẵng lợi được gì. Tôi chỉ cần hỏi rỏ, nếu biết hêm và nhiều thì đoán càng dể hơn .
Thứ nửa ở xứ tôi nhiều khi không có như xứ bạn, không có nghĩa là bạn có mà tôi cũng có. và ngược lại

Tôi cũng chẵng PM cho chủ thớt để khuyên xúi, mua đồ của tôi, quãn cáo sản phẩm nào đó, hay lấy tiền tư vấn

Đây là 4rum, chẵng ai đưa dao kề cổ bắt tôi giúp, và tôi chẵng có nhiệm vụ gíúp bạn. Chỉ là trao đổi những gì mình biết. được thì tốt. Không được cười trừ thôi . 4rum xứ nào cũng thế cả . Tôi thích thì tôi hỏi, mà hỏi mà không trã lời cũng chẵng làm gì được tôi cả.

Bạn cám ơn có làm gì được tôi không? là bạn cám ơn chính bạn vì bạn đã tự tìm tòi và hiểu rỏ nguyên tắc và khắc phục nó ? Bạn cám ơn tôi làm được nhau gì .... Hay bạn muốn học từ "cám ơn " qua thói quen của các xứ tây phương ? :):):) cũng là điều tốt thôi

Vậy tôi trã lời cho bạn có đủ chưa ?

Còn chủ thớt hỏi thêm thì tôi trả lời, và tôi cần biết những gì tôi cần ... còn chủ thớt sợ tôi lấy tiền thì tìm thợ nha ... Thân !
Nghe có vẻ có lý và khá là văn chương nhưng cũng loanh quanh chỉ là biện minh cho bản thân! bản thân mình ko đọc kỹ còn đổ lỗi cho người khác xong tìm mọi thứ để cũng cố cho mình!
Ờ mà khi nào anh còn nói và viết tiếng việt thì đừng dùng từ xứ này xứ nọ nha anh! coi chừng cái xứ mà anh đang nói là nơi sinh ra cha mẹ ông bà anh á nha!

Tập Lái
25/10/21
7
3
3
47
100km /h vòng tua là bao.nhiêu . Bác thử đứng yên rồ ga lên vòng tua đó có bị không? Nếu ko bị thì là hệ thống chuyển động. Còn nếu bị đúng máy rồi
khi chạy lên 100 km/h thì xuất hiện tiếng kêu, vòng tua 1.900. Nếu dừng xe e đạp lên 3.000 cũng không có tiếng kêu này.

Hạng B1
23/10/07
67
107
38
khi chạy lên 100 km/h thì xuất hiện tiếng kêu, vòng tua 1.900. Nếu dừng xe e đạp lên 3.000 cũng không có tiếng kêu này.
Em nghi khung gầm hoặc hộp số. Bác check loại trừ.