Hạng B2
28/3/14
405
173
43
- Thằng em of em vừa cọc tiền mua chiếc Ford ranger 2.2 số AT 4x2 XLS form mới , bản thân em & thằng em cũng chưa từng sỡ hữu về dòng này , do cv cần sử dụng nên ko rành lắm về kĩ thuật , xin các bác chia sẽ tý về vận hành , cảm giác lái , ưu nhược .....của dòng này cho em với , xin thks all .

• Like
Reactions: LeeNgoc and felam
Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM
bác CA phường hỏi câu gì thế này?
Đã tới xem xe ắc cũng đã chạy thử rồi còn gì, hỏng lẻ mua đại. công năng thì ngay cái tên đã nói lên rồi "BÁN TẢI". còn ưu, nhược là thế nào...về sử dụng hay về lỗi kt thường gặp? xe mới 100% bảo hành mấy năm liền thì lo gì. hãy để dành cảm xúc mà tận hưởng cảm giác dc phá tờ rinh em nó đi...chưa chi đã đắng đo lo lắng rồi.

Hạng B2
28/3/14
405
173
43
bác CA phường hỏi câu gì thế này?
Đã tới xem xe ắc cũng đã chạy thử rồi còn gì, hỏng lẻ mua đại. công năng thì ngay cái tên đã nói lên rồi "BÁN TẢI". còn ưu, nhược là thế nào...về sử dụng hay về lỗi kt thường gặp? xe mới 100% bảo hành mấy năm liền thì lo gì. hãy để dành cảm xúc mà tận hưởng cảm giác dc phá tờ rinh em nó đi...chưa chi đã đắng đo lo lắng rồi.
- Hihii...dạ ko bác à , em chỉ nghe em of em báo là đã cọc tiền rồi , chỉ tham khảo qua catalo thôi , ko ters gì cả , em thì nghĩ xe nào cũng thế , đã là xe mới thì làm gì phải lo và đắn đo , ý em hỏi chỉ là lần đầu sử dụng dòng này và là máy dầu nên xin tiếp thu chút ít ý kiến thôi ạ ! Em xin thks ý kiến of bác .

Hạng B2
12/3/12
310
26
28
Bác chủ lên thẳng đại lý đã đặt coc yêu cầu lái thử sẽ cảm nhận được ngay ấy mà, đại lý nào cũng có xe để test mà.

• Like
Reactions: CAP51
Tập Lái
31/10/12
0
8
3
Phú Nhuận. TPHCM
Bác chủ lên thẳng đại lý đã đặt coc yêu cầu lái thử sẽ cảm nhận được ngay ấy mà, đại lý nào cũng có xe để test mà.

Em cũng có cùng thắc mắc như bác chủ top. Có yêu cầu lái thử nhưng bên Ford Phổ Quang không có xe mẫu.

Nhu cầu đang cần 1 chiếc bán tải để vừa chạy gia đình vừa chở hàng. Bản thân thì thích cái mã ngoài của Ford Ranger 2014.

Tập Lái
17/7/14
48
13
8
31
Em cũng có cùng thắc mắc như bác chủ top. Có yêu cầu lái thử nhưng bên Ford Phổ Quang không có xe mẫu.

Nhu cầu đang cần 1 chiếc bán tải để vừa chạy gia đình vừa chở hàng. Bản thân thì thích cái mã ngoài của Ford Ranger 2014.
Thế em có thể mời bác làm vài vòng không. Em bên cầu Bình triệu

Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
Bác mua xe mà không lái thử, cũng không tìm hiểu kỹ .... em nể bác lắm lắm!

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40

Bên em có xe mà bác. Nhưng phiền bác đặt cái lịch hẹn em sẽ hỗ trợ bác...
Do bên Saigon Ford hiện giờ network đang rộng nên xe chạy qua chạy lại

Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Ranger chạy rất sướng nhưng tay lái hơi nặng 1 tí so với Focusvề cách âm tiếng máy còn lọt vào khoan Cabin cái này dỡ hơn Fotuner (so sánh hơi khập khểnh tí), rẻ hơn cùng lại, âm thanh nghe tốt so với xe cỏ. Cao tốc SG - TL 120km tay lái rất đầm
E không thích AT nên chọn MT và độ tiêu hao cho xe E là trên đường hỗn hợp tầm 1.500đ/Km, Khi mua xe nếu muốn lắp thùng phía sau nên lắp trước khi đăng ký biển số và đăng kiểm vì có chụp hình lưu trên thẻ đăng kiểm vấn đề này khi bị vi phạm lỗi giao thông xxx sẽ phạt thêm phần không đúng qui định trên đăng kiểm.
Tui mua xe cũng chẳng có xem và lái thử gì cả vì hiện tại đang dùng con Focus 2009.Bác yên tâm nhé

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: felam, A8 and Ares
Hạng B2
28/3/14
405
173
43
Hihi....25 này em nhận xe rồi & sẽ trải nghiệm iem nó , em xin thks all góp ý of các bác , chúc các bác dồi dào sức khoẻ & cv lun tốt đẹp .

• Like
Reactions: rangerwildrak