Thảo Luận Chung Xe bị mất biển số.

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Xe em bị xe máy quẹt mất biển số trước rồi, xe chưa sang tên luôn, chủ cũ ở quận 8 giờ đi lên đâu cấp lại mấy bác? Thủ tục có rắc rối, thời gian có lâu không?

Hạng D
11/6/14
2.410
12.322
113
Sao k lụm lại, lúc trước e cũng bị 2b quẹt rớt biển số xuống lụm lại, còn vụ cấp lại bs chăc phải nhờ chủ cũ hoặc dùng ủy quyền

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Sao k lụm lại, lúc trước e cũng bị 2b quẹt rớt biển số xuống lụm lại, còn vụ cấp lại bs chăc phải nhờ chủ cũ hoặc dùng ủy quyền
Nên dùng Ủy quyền cho nhanh, thời gian lâu mau thì hên xui thui!

Hạng B2
2/7/12
124
71
28
TP HCM
Làm đúng qui trình thì rất mất time và thủ tục lằng nhằng , chịu tốn lúa tí xíu khoảng 5 ngày là xong ko cần phải làm gì hết chỉ ngồi nhà rung đùi

Hạng D
14/8/15
1.568
23.693
113
Làm đúng qui trình thì rất mất time và thủ tục lằng nhằng , chịu tốn lúa tí xíu khoảng 5 ngày là xong ko cần phải làm gì hết chỉ ngồi nhà rung đùi
Ngồi nhà rung đùi 4 ngày thôi, ngày thứ 5 nhớ lên tận nơi lấy để không lại nhận bs giả không phải do CSGT cấp

• Like
Reactions: hta123
Hạng B2
2/7/12
124
71
28
TP HCM
Ngồi nhà rung đùi 4 ngày thôi, ngày thứ 5 nhớ lên tận nơi lấy để không lại nhận bs giả không phải do CSGT cấp
Xe mình 1 lần bị cạy bs và 1 lần làm cái bs dài và mình đã làm kiểu này chạy 2 cái bs dài 2 năm nay 2 cái bs dài CSGT kiểm tra mấy lần rùi ko thấy nói gì tới cái bs hết cái bs vuông do CSGT cấp mình đã tháo ra đem cất

• Like
Reactions: anhhai.
Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
biển số thì thiệt, nhưng k có hồ sơ. bình thường k có gì, khi xảy ra chuyện mới vở lẻ. thôi tốt nhất lên xin đàng hoàng, k thì chỉ nhờ thủ tục thôi. khi có lết lên 282 lấy cho nó lành. Em cũng đang định đổi vuông thành dài đây, có 1 số cò vạc. tuy nhiên họ mạng tận giường cho mình nên em k đồng ý. lót dép hóng thủ tục.

• Like
Reactions: anhhai.
DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Mình cũng bị quẹt rớt ngoài đường 1 lần, may có người tốt bao nên tấp lề lượm lại được, mấy cái này phiền phức mất thời gian lắm.
Bác chủ thớt có giấy tờ nghiêm thì lên 282 hỏi rồi làm thôi.

Hạng B2
25/7/12
182
293
63
biển số thì thiệt, nhưng k có hồ sơ. bình thường k có gì, khi xảy ra chuyện mới vở lẻ. thôi tốt nhất lên xin đàng hoàng, k thì chỉ nhờ thủ tục thôi. khi có lết lên 282 lấy cho nó lành. Em cũng đang định đổi vuông thành dài đây, có 1 số cò vạc. tuy nhiên họ mạng tận giường cho mình nên em k đồng ý. lót dép hóng thủ tục.
NẾU " biển số THIỆT, nhưng ko có trong hồ sơ".
Thì vỡ lẽ. Vỡ lẽ chuyện gì? Vỡ lẽ chuyện ko có trong hồ sơ à?
Vậy hậu quả là gì? Là trong hồ sơ không có ghi nhận việc xin bs à?
Anh giải thích để mình rõ nào. Tks

• Like
Hạng D
14/8/15
1.568
23.693
113
NẾU " biển số THIỆT, nhưng ko có trong hồ sơ".
Thì vỡ lẽ. Vỡ lẽ chuyện gì? Vỡ lẽ chuyện ko có trong hồ sơ à?
Vậy hậu quả là gì? Là trong hồ sơ không có ghi nhận việc xin bs à?
Anh giải thích để mình rõ nào. Tks
Mới gần đây mình xem tv thấy CSGT bắt xe quá tđ, khi dừng xe 1CSGT dùng 1 dụng cụ ktra bs tất cả các xe. Vậy đặt trường hợp phát hiện ra bs không phải do CSGT cấp họ có cho mình tt lưu thông không hay lại kéo xe về để xác minh lại ?
Còn 1 vấn đề nữa là mình đinh ninh đang sử dụng đồ thật, một ngày đẹp trời phát hiện là đồ fake chắc hụt hẫng lắm nhuể ?:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like