Hạng B2
17/8/09
124
63
28
GĐ em mới mua xe mới. Hôm đi làm giấy tờ có chút trục trặc, đến 282 Nơ Trang Long bấm và lấy dc biển thì sắp hết giờ làm việc bên Đăng kiểm. Vội quá nên mấy anh làm biển số xui lấy băng keo 2 mặt dày dính tạm đi làm cho kịp giờ. Em lúc đó cũng đang hơi bị phân tâm nên cũng quyết định vậy luôn. Và kết quả là mất biển số dài ngay trên đường đi từ đăng kiểm về nhà.:(

Em tìm hiểu về thủ tục xin cấp lại biển số, google tìm hiểu thì thấy chưa đủ.

Bác nào biết xin tư vấn giúp em với ạ:
1- Để xin cấp lại biển số thì cần những mẫu giấy tờ gì? Có cần làm giấy cớ mất có xác nhận của phường nơi e đang sống ko?
2- Thời hạn được cấp lại biển hiện giờ là bao lâu ? (Em đọc có thông tin là chỉ 7 ngày, có tin nói 30 ngày , tính từ ngày nhận đơn xin cấp lại )
3-Xin cấp lại thì sẽ đc cấp 1 biển hay là 1 bộ 2 biển luôn? Nếu là 1 bộ 2 biển thì có thể đóng thêm tiền xin cấp 2 biển dài được ko? ( e rất muốn dùng 2 biển dài dù xe nhà e là CUV)

Cảm ơn các bác:(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/4/15
206
467
63
31
Lên chổ cấp biển số lấy mẫu điền thông tin vào đóng tiền rồi đơi ngày cấp bs lại thôi bác :3dcuoi: hôm bữa e đi bấm bs thấy ngta làm vậy ak

• Like
Reactions: thaiphong82hp
Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Đơn giản vậy thôi hả bác? Và thời gian đc cấp lại là bao lâu ạ?

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
31
Em cũng không rành nữa nhưng em nghĩ chắc cỡ 10 ngày đổ lại thôi ... Mà bác lấy càvet chưa e nghĩ có càvet ms xin cấp lại đc ah chứ bác bjk thông tin j đâu mà diền vô đơn :3dcuoi: Mai bác chịu khó lên ntl hỏi cho nhanh ngta hướng dẫn luôn cho :) buồn ghê bác nhỉ có xe mà chưa đc chạy :3dcuoi:

Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Cám ơn bác! Đúng là sơ suất phải trả giá :3dcuoi: .Ngày thứ 2 đầu tuần tới là đến ngày hẹn nhận cà vẹt của e luôn.
Xin cấp lại thì cấp 1 biển hay 1 bộ 2 biển luôn bác có biết ko ạ? Và nếu là 1 bộ 2 biển thì có thể đóng thêm tiền xin cấp2 biển dài được ko?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
1/4/14
86
44
18
Tây Ninh
Nhờ dịch vụ cho nhanh bác ơi. Lần e mất nhờ quen biết mà còn bị quạnh hẹ mất 15 ngày mới có biển đó. Bác muốn tự làm thì lên công an xin cái đơn điền vào, cà số khung số máy dán vào cái đơn, nộp r đóng tiền (hình như 150,180 j đó, nó làm 1 cặp chứ k có làm 1 cái)

• Like
Reactions: thaiphong82hp
Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Ấy đi với mình đến lấy cũng dc, hàng lò 282. Muốn Dài hay vuông?
Vâng e muốn đúng hàng 282 nên muốn tự đi lấy. E muốn lấy 2 biển dài luôn, bác cho e giá, và thời gian là bao lâu ạ?