Tập Lái
22/8/23
10
1
3
28
Cho em hỏi, xe các Anh có ai bị tình trạng giống như xe em ko? Innova 2019 xe có mùi hôi khó chịu hắc hắc. bật gió ngoài ko bị mà bật gió trong lại bị mùi hắc cay mũi cay mắt. Đi xe dễ buồn ngủ nhưng bật quạt gió thì ko nge mùi.

Em đã làm đủ cách rồi mà ko biết nguyên nhân từ đâu. Vệ sinh điều hoà, bọc da làm đủ thứ. Các bác nào giống tình trạng như em cho e xin vài ý kiến ạ.

Xe bị mùi hắc cay mũi, xin cách xử lý

*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/8/23
10
1
3
28
Cho em hỏi xe các Anh có ai bị tình trạng giống như xe em k.inova 2019 xe có mùi hôi khó chịu hắc hắc.bật gió ngoài k bị.mà bật gió trong lại bị mùi hắc cay mũi cay mắt.đi xe dễ buồn ngủ.nhưng bật quát gió thì k nge mùi.em đã làm đủ cách rồi mà k biết nguyên nhân từ đâu.vệ sinh điều hoà,bọc da làm đủ thứ.các bác nào giống tình trạng như em cho e xin vài ý kiến ạ.
Có bác nào xử lý và biết nguyên nhân k ạ.cho em xin cách giải quyết.

Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Sao v a.em đang tìm nguyên nhân mà k phát hiện được.mong a chỉ giúp
Là mùi gì ? có giống như mùi của khói xe không ? còn mấy mìu khác thì chịu bạn có thể nêu ra mùi gì cho chính xác, nếu mùi khói xe thì có thể đoán được

• Like
Reactions: Perenco and Shjnes
Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Bệnh thì em không biết bệnh nhưng để khắc phục mùi thì em có lắp thử 1 bộ air balance bơm nước hoa qua cổng điều hòa trực tiếp và có ion âm khử mùi. Lắp xong thì dù xe mới cũng có mùi dễ chịu và không bị bám mùi hôi quá lâu. Khuyết điểm là với vùng lạnh độc lập 2 vùng thì chỉ có tài xế và người ngồi ghế phụ ngửi thấy, người ngồi sau mùi hương rất nhạt.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Bệnh thì em không biết bệnh nhưng để khắc phục mùi thì em có lắp thử 1 bộ air balance bơm nước hoa qua cổng điều hòa trực tiếp và có ion âm khử mùi. Lắp xong thì dù xe mới cũng có mùi dễ chịu và không bị bám mùi hôi quá lâu. Khuyết điểm là với vùng lạnh độc lập 2 vùng thì chỉ có tài xế và người ngồi ghế phụ ngửi thấy, người ngồi sau mùi hương rất nhạt.
Phàm là cái j thơm thì chưa hẳn là có lợi nha, Có thể dùng vỏ bưởi vỏ cam quýt hoặc để 1 bó lá dứa hay là cắt làm đôi trái thơm để trong xe bao giờ nó khô thì thay trái khác, chứ hít ba cái "dầu thơm" toàn hóa chất cũng chả có lợi cho sức khỏe, dầu xịn cho ô tô thì hoàn toàn k hề rẻ.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
nội soi vệ sinh dàn lạnh, dàn nóng. Vệ sinh nội thất. Mang xe ra phơi nắng 1 ngày.