Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Oh, nếu thế thì mua mấy ông 80B đắt quá. Chỉ được cái là xe TW nguồn gốc rõ ràng, bảo trì bảo dưỡng đúng tiêu chuẩn, xe phục vụ VPCP
Nge cái mác xe bảo dưỡng đúng tiêu chuẩn thì a là tấm chiếu mới rồi :D :D :D :D

• Haha
Reactions: thythy2019
Tập Lái
12/3/23
15
12
3
46
Nge cái mác xe bảo dưỡng đúng tiêu chuẩn thì a là tấm chiếu mới rồi :D :D :D :D
Em đúng là tấm chiếu mới thật. Mà xe của Cục Quản trị, VPCP đấy bác ạ, chả nhẽ họ không có quy trình quản lý xe ạ?

Tập Lái
21/10/21
27
38
13
47
Tốn 20 củ nhé.
Vì biển 80 này là xe cơ quan nhà nước.
lúc đăng ký mới ko có tốn tiền biển 20 củ. Nên giờ bác đk đia phương nào thì cư tính như xe mới mà làm nhé.

• Like
Reactions: thanh3968
Hạng B1
18/11/19
97
151
33
Em đúng là tấm chiếu mới thật. Mà xe của Cục Quản trị, VPCP đấy bác ạ, chả nhẽ họ không có quy trình quản lý xe ạ?
Quy trình thì chắc là có, chủ yếu là các chú tài xế có chấm mút gì không, dẫu sao cũng là xe công có phải xe nhà đâu mà tôi gì không mút, sếp ăn phần sếp thì lính cũng kiếm cái mà ăn chứ

Hạng D
10/4/10
1.349
4.730
113
quên khẩn trương
80B 80A cũng có this có that
xe ngon thì còn khướt tới lượt mà mua
trước khi lên sàn thanh lí thì còn bộ khung vs cái biển đúng chuẩn

Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Oh, nếu thế thì mua mấy ông 80B đắt quá. Chỉ được cái là xe TW nguồn gốc rõ ràng, bảo trì bảo dưỡng đúng tiêu chuẩn, xe phục vụ VPCP
xe đó đi nát rồi mới thanh lý, cũng ko ngon cho lắm với lại của cha chung không ai khóc nó đi nó phá thôi rồi

Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Hì đúng là có Quy trình đầy đủ nhưng chỉ khi nó phục vụ. Còn nó đã thanh lý xe ngon thì tài xế nó lụm trước rồi. Còn mấy xe kia bán ra thì Bác phải tự hiểu chút. Cứ ra kiểm tra được giá thì chốt thôi.

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Có quy trình đàng hoàng.
Nhưng mà có mấy cái ví dụ như thay nhớt rẻ thì tính 300k/ lít.
Lốp xe thay vì thay mới thì thay loại lướt 80%, giá vẫn tính mới. Cán đinh bể lốp thì vá thôi nhưng vẫn tính là thay mới
Cái nào hỏng thì đem sửa lại nhưng vẫn tính giá mới.

Nhiều lắm.
Nên nhớ vụ PCT Sài thành mới diễn ra cách đây chưa lâu, xe đó cũng được bảo dưỡng thay lốp xe mới thường xuyên nhưng không hiểu sao vẫn nổ lốp.

Tập Lái
12/3/23
15
12
3
46
Có quy trình đàng hoàng.
Nhưng mà có mấy cái ví dụ như thay nhớt rẻ thì tính 300k/ lít.
Lốp xe thay vì thay mới thì thay loại lướt 80%, giá vẫn tính mới. Cán đinh bể lốp thì vá thôi nhưng vẫn tính là thay mới
Cái nào hỏng thì đem sửa lại nhưng vẫn tính giá mới.

Nhiều lắm.
Nên nhớ vụ PCT Sài thành mới diễn ra cách đây chưa lâu, xe đó cũng được bảo dưỡng thay lốp xe mới thường xuyên nhưng không hiểu sao vẫn nổ lốp.
Em vừa đi xem ở VPCP về, có lẽ như các bác nói thật. Con Camry 2003 sờn hết cả ghế, odo hơn 30 vạn, nhìn chán chả muốn mua. Mà giá khởi điểm 245 triệu, đấu lên chả biết trúng được bao nhiêu nhưng chắc chắn giá khởi điểm đã cao hơn thị trường rất nhiều mà nhìn xe chán lắm. Đúng là mua cái gì phải đi xem trực tiếp mới được

Attachments

• Like
Reactions: phuquy and n_h_t