Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
TĐ:Tiền Đây,
Tao đi, tao đái, tao đói, tao đoé, tao đ. ,
Xe này nếu không là xe tự chế cải tạo thì cũng là 100% xe nhập từ Tung Của. Nó đấy mấy cái nát bét của nông thôn nhà nó sang đô thị nhà mình mà mấy ổng cũng cho chạy.

Hạng B2
18/9/07
175
44
28
cho e chửi 1 cái !@#$$%%%#@*&@#!
thật tình là em ức chế với cái thể lọai xe này lắm rồi! Đi đường chở quá tải chạy ngông nghênh đi chàng hảng giữa 2 len bấm còi xinhan xin qua thì đơ ra, không ra cũng không vào! Đi thì ẩu vô cùng! có lần e phải đạp thắng dúi dụi khi có 1 xe lọai này do tài kém để vuột ga bay từ trong nhà ra ngay giữa đường! May là em đi chậm chứ bay nhanh là ủn nhau bay tới nóc luôn rồi! :confused:

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
Các bác đi xế hộp cứ ném đá đồng nghiệp (cùng là tài xế) quá !
Coi vậy chứ qiải quyết được nhiều vấn đề lắm: vận chuyển hàng hóa với cước vận chuyển "mềm", vào đc các hẻm nhỏ, mưu sinh...
Nhiều người chạy nó mà nuôi con học đại học đó các bác.
Luật pháp đã quá kềm kẹp rồi, cái gì luật không/chưa cấm thì các bác cũng rộng lượng cho người ta.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Tony Hai Lúa nói:
Coi vậy chứ qiải quyết được nhiều vấn đề lắm: vận chuyển hàng hóa với cước vận chuyển "mềm", vào đc các hẻm nhỏ, mưu sinh...
Luật pháp đã quá kềm kẹp rồi, cái gì luật không/chưa cấm thì các bác cũng rộng lượng cho người ta.
Đồng ý với bác là mưu sinh, nhưng khi chạy trên đường phải chấp hành luật chứ mấy xe Trời Đánh này chạy là bất chấp tất cả, chỉ tiếc là mấy XXX chỉ lo làm khó xe 4B khác thôi. Nói đâu xa: tối qua (09/5) em đi đường Hai Bà Trưng hướng từ Ct Mê Linh về Tân Định, vừa đến ngã tư với Mạc Thị Bưởi gặp đèn đỏ khoảng 3 chiếc 4B (có cả xe em) chờ đèn đỏ, một xe Trời Đánh từ phía sau vượt trái (chỗ đó vạch liền nhen) vượt đèn đỏ, qua ngã tư thấy một hàng xe 4B đang nối đuôi nhau thì nó chui vào lane trong đi cùng với xe máy. Bó tay.

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Có nhìu bác nói xe TĐ ( Trời Đánh) này chạy ẩu, thắng ko ăn đụng sau lưng người ta...
Nó có thắng đóe đâu mà ăn.!??

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Tony Hai Lúa nói:

Có những cái luật cấm rồi mà vẫn coi như bình thường đó bác !
Hầu hết các tuyến phố trung tâm đều cấm loại xe tự chế 3,4 bánh này rồi nhưng mấy ổng vẫn ầm ầm phi vào. Còn luật cấm chiếm dụng vỉa hè với lòng lề đường thì 100% tuyến phố đều bị chiếm dụng để làm nơi buôn bán ?

Chính vì giải quyết được vấn đề : vận chuyển được hàng hoá với cước mềm ! Nên nhiều khi ra đường nhiều người cũng bị " mềm" xương vì nó do không bảo đảm an toàn kỹ thuật, an toàn khí thải môi trường. Còn vào được các hẻm nhỏ thì vẫn có những xe tải hạng nhỏ khác kích cỡ tương đương ( đơn cử taxi tải của Thành Hưng).

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Có cái chữ TĐ mà xôm tụ quá, em chốt 1 cái Thôi Đi để tao yên chửi vậy đủ rồi.

Hạng C
31/12/12
638
878
93
xe reo nói:
Em nghe nói xe này không phải đăng kiểm và bằng là loại bằng A thôi chứ không cần B2 đâu. Lưu thông vào trung tâm thành phố thì không biết như thế nào.
Theo nhà em biết thì cái biển TĐ đó là "Tự đóng", và để "điều khiển" được cái "phương tiện" đó thì cần có GPLX hạng A4