Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Xe các bác có bị phạt nguội không? tra cứu ở ĐÂY
Hiện tại trên trang website chính thức của Phòng CSGT Đường Bộ, Đường Sắt Công An TPHCM đã có chức năng cho phép các chủ xe tra cứu biển số xe có vi phạm hành chính trong quá trình lưu thông phương tiện tại khu vực TPHCM hay không. Các bác có thể truy cập vào trang web này và xem thử coi xe mình có nằm trong danh sách xe vi phạm giao thông (bị phạt nguội) không nhé.[pagebreak][/pagebreak]​
Cụ thể các bác có thể truy cập vào trang Webite của Phòng CSGT Đường Bộ, Đường Sắt Công An TPHCM ở địa chỉ sau :​
Các bác tra cứu theo cách sau: Biển số tỉnh (đầy đủ cả số và chữ) + dấu trừ (dấu gạch nối -) + 4 hoặc 5 số cuối liền nhau. Sau đó bấm nút "tra cứu". Nếu xe đó có vi phạm thì hệ thống sẽ hiển thị các lỗi vi phạm, nếu không có vi phạm thì sẽ được thông báo có 0 lỗi vi phạm.​
Ví dụ em thử gõ một biển số xe bất kì, không biết của bác nào mà có tới 4 lỗi vi phạm, chủ yếu là quá tốc độ ở đường hầm Thủ Thiêm sông Sài Gòn:​
Xe các bác có bị phạt nguội không? tra cứu ở ĐÂY
Các bác hãy lưu ý lái xe đúng luật, đậu xe đúng chỗ cho phép để không phải bị đưa vào danh sách này nhé.

Vậy bác nào đang có xe cá nhân muốn tra cứu xem mình có bị phạt nguội không thì tham khảo nhé. Chúc các bác may mắn :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/5/13
835
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Năm rồi bị lổi tốc độ trong Hầm + ko dưới 6 lổi đậu xe (Cafe ở Highland Diamond & Hàm Nghi) tất cả đã đi đóng phạt.
vậy trang web chỉ xét các xe chưa có lổi, ko kể lỗi đã đóng phạt? nhưng vô lý vì bác chủ đưa hình dẫn chứng lổi bác nào đó trong 2016 mờ?

• Like
Reactions: vthanh6